Không biết có chị em nào dám cãi lại mẹ chồng như em đây không ạ? Vốn từ đầu mẹ chồng không thích em vì bà thấy em nhuộm tóc, tô son các thứ nên bà cực kỳ ghét . Gia đình nhà chồng em khá truyền thống, quy củ cũng nhiều. Chính vì thế mà việc lòi ra một đứa con dâu như em khiến bà thấy khó chịu, không ưa và thậm chí là ghét cay ghét đắng. Ban đầu từ ngày về làm dâu. Em vốn không biết làm gì vì ở nhà được bố mẹ chiều chuộng. Nhưng em cũng luôn vui vẻ sắn tay vào làm cùng chị em dâu trong gia đình, học tập cách làm dâu. Nhưng mọi sự nỗ lực của em không bao giờ được mẹ chồng công nhận cả. Bà luôn xét nét, săm soi em từng tí một . Hay nói bóng nói gió em trước mặt tất cả mọi người .

hình ảnh

Sau lưng cũng nhiều lần chê bai em với hàng xóm. Thật sự không hiểu nổi tại sao mà mẹ chồng em lại như thế, tại sao không mở lòng 1 lần để chấp nhận em hơn. Bà ngày càng quá đáng hơn. Càng khiến em thấy khó chịu và tủi thân. Chồng em nhiều lần nói chuyện riêng với bà nhưng tất cả dường như chỉ là vô ích hết. Đỉnh điểm là lần bà vào viện, mấy chị em dâu thay phiên nhau vào viện chăm bà. Hôm đó vì cuộc họp gấp ở công ty nên em phải nhờ đến chị dâu chăm bà một hôm vì tình hình bất đắc dĩ. Nhưng không ngờ sau hôm đó bà nói với mọi người trong nhà là em không muốn đến chăm sóc bà, bất hiếu, không biết làm con dâu. Em không chịu được nữa mà đã to tiếng lại với bà. Sau đó em bỏ về nhà ngoại vì không muốn nhìn thấy bà. Chồng em cũng đến khuyên nhủ em nhưng em không biết nên làm sao? Về nhà chồng để tiếp tục chịu sự ghét bỏ của bà sao?