Tức quá mọi người ạ, từ ngày anh trai lấy vợ, mẹ em coi như mất con trai vào tay con dâu nanh nọc. Cứ tưởng anh có tiền thì mẹ với em cũng được nhờ, ai ngờ bị vợ điều khiển quay lưng lại với cả ruột thịt.

Anh trai với chị dâu cưới nhau được 5 năm rồi. Lúc đầu sống chung với bố mẹ em, nhưng cưới được 2 năm thì bố em mất. Mẹ cờ bạc, làm ăn vay chồng chất nên phải bán căn nhà đang ở đi trả nợ.

Lúc đó vợ chồng anh chị ra ở riêng. Em với mẹ đi thuê hết chỗ này đến chỗ khác, 2 năm trước thì anh chị thuê nhà rộng hơn nên về ở chung đỡ tốn tiền trọ bên ngoài.

hình ảnh

Ảnh minh họa: Nguồn Internet

Anh chị ấy làm ăn gặp thời gặp vận nên cứ đà phất lên rồi mua được căn nhà rõ đẹp. Em nghe mẹ bảo tận hơn 4 tỷ. Vậy mà đến hôm giao sổ đỏ, giấy tờ đất đai em thấy mẹ hỏi anh chị:

“Sao tao không được đứng tên?”

Anh trai em nói: “Tài sản của ai thì người đó đứng tên chứ mẹ có góp được đồng nào đâu”.

“Thế vợ mày sao được đứng tên, còn tao đẻ ra mày lại coi như đi ăn nhờ ở đậu nhà con trai là thế nào? Sau này nhỡ chúng mày có bán nhà, chia chác thì tao không có phần à. Hay ngộ nhỡ chúng mày đuổi mẹ ra khỏi nhà thì đi ăn xin à?”

Nghe mẹ nói thế anh trai cáu:

“Mẹ cứ lo cái vớ vẩn. Nhà là tiền con làm ra, cho ai đứng tên là quyền của con. Với lại hai vợ chồng đứng tên là hợp lý rồi. Mẹ với con Hòa vẫn ở đây chứ bọn con có đuổi đi đâu mà sợ”.

Mẹ em với anh trai cãi nhau một hồi. Mẹ giận quá nhưng không thể nói được gì vì anh cũng rắn lắm. Mẹ em thì có tiền sử huyết áp cao, chắc giận quá nên bà bị chóng mặt không thở nổi ngã luôn xuống. Bọn em lại vội vàng xúm vào đưa lên viện. Cũng may là mẹ không sao chứ nếu mệnh hệ gì thì anh trai hối không kịp.

Chung quy lại anh trai làm vậy cũng tại chị dâu hết. Chắc chắn do bà ấy xúi bẩy khích bác chồng, nên anh mới quyết định như thế. Chị dâu cũng có làm gì đóng góp vào căn nhà này đâu, tất cả đều là tiền anh trai em lăn lộn làm ăn mấy năm nay mới có. Bà ấy chỉ việc điều khiển chồng ngồi rung đùi xem mẹ với con trai cãi vã nhau sứt mẻ tình mẹ con để bà ấy hưởng hết.

Em thì không nói rồi vì sớm muộn gì cũng đi lấy chồng. Vậy nhưng còn mẹ già yếu, một thân một mình, sau này nhỡ chị dâu lật mặt đuổi mẹ ra đường thì làm sao? Em thấy anh trai quá nông nổi cái gì cũng nghe vợ, giờ thì đội vợ lên đầu, không coi mẹ ra gì hết. Nhà cao cửa rộng mà không có phần nghĩa là giờ em với mẹ chẳng khác gì đi ở nhờ anh chị ấy.

hình ảnh

Ảnh minh họa: Nguồn Internet