Các mẹ, các bác sỹ tư vấn dùm em với, em đang vô cùng rối bời. Vì em bị ốm đủ các loại bệnh nên đã uống thuốc mà ko biết .. cho đến hnay em thử 2 vạch. Do em chủ quan, tấy ti mềm, nên ko nghĩ là dính bầu, :Crying: ốm lại đi khám bs, lại uống thuốc,.

Chu kì bình thường của em 30-45 ngày, dao động thất thường .Có khi cũng 60 ngày í

12/4: last qkd

2/5: HA tụt, ngất xỉu. Mấy hôm sau đi khám chuyên khoa TM, bs kê mấy cái hỗ trợ TM, giảm nhịp tim

10/5: Bắt đầu uống đơn thuốc tim mạchProcoralan 5mg + Arcalion + Panagin ( 14 days)

17/6-22/6: Đợt này bị đau đầu kinh khủng kèm triệu chứng cảm cúm nên em táng Decolgen, Panagin, paracetamol… đủ loại cảm cúm nhức đầu

27/6: Đi khám bs về bệnh đau đầu, uống Ginko giloba 3 ngày+ Flunarizin 1 ngày: chưa đau đầu do vận mạch kém

29/6: Lại đau tai, ngừng các thuốc trên, uống Đơn mới điều trị VTG cấp: Ciprofloxacin 500mg (KS Quinolon rất độc cho PNCT) + Metronidazol+ Alphachymotrypsin. Uống đc 3 hôm rồi ạ

2/7: Tình hình là 2 dấu bằng =; thử 2 que QT, 1 que hạn 2009, 1 que hạn 11/2010 đều 2 vạch

Em ko biết dung từ gì để diễn tả tâm trạng sang nay, vì 2 tháng qua em bị ốm quá, uống ko biết bn thuốc, có lẽ bằng tổng số thuốc của cả 2 năm vừa qua mất. Nhiều thuốc ko được phép dung cho PNCT. Giờ em nghĩ là nó chắc chắn ảnh hưởng nếu em để và tiếp tục nuôi con, nhưng xót xa quá, vừa lo vừa sợ, chả biết làm gì bây giờ. Ảnh hưởng của thuốc tới em bé là ko kiểm soát được, em buồn quá các mẹ ơi.

Giờ phải làm sao ạ, em vừa sợ đau đớn vì dao kéo vừa sợ cảm giác bỏ đi cái gì là của mình.

Mà để nếu con bị a/h do mẹ dùng thuốc thì khổ thân con vô cùng, khổ cả đời con luôn

Ngày xưa mình cũng mong mãi mới có được dấu bằng ấy, bao nhiêu cố gắng bao nhiêu nỗ lực, ko bao giờ em lại nghĩ em bị rơi vào hoàn cảnh óai ăm như vậy, có lẽ là do vc em bất cẩn, hay xtn nên khổ thế

Em sẽ đi siêu âm bay giờ, các mẹ cho em lời an ủi và í kiến nhé:Crying: