Hôm nay em đi khám thai bệnh viện Mê Kông Hoàng văn Thụ, thai của em đến nay 26 tuần như theo kết quả siêu âm chỉ tương đương 24 tuần, cách đây 3 tuần cũng vậy thai chỉ tương đương hơn 21 tuần mà lúc đo là thai em gần 24 tuần, càng ngày em bé càng nhỏ, mà em thì tăng ký rất nhiều vì em ăn uống ko đến nỗi tệ, hiện nay đã tăng 10kg uống sữa bầu, uống thuốc bổ đều đặn, ăn uống thì cũng chọn đồ bổ ăn thôi vậy mà thai của em lại như thế, đứa này là đứa thứ 2 rồi, đứa đầu kết quả khám thai cũng bình thường cũng giống như lần này thai cũng chậm phát triển 2 tuần so với tuổi thai nhưng mấy tháng cuối em uống sửa tươi đến lúc sinh cũng dc 3kg4 nhưng con em lại bị tự kỷ, nhà em buồn nhiều lắm, giờ em có thêm bé nữa mà tình trạng lại giống như hồi mang thai đầu, thật sự em rất lo lắng, em ko biết nguyên nhân vì sao, trước lúc mang thai em vẫn bổ sung viên tổng hợp đến bây giờ, sao con em cứ chậm phát triển thế? em trình bày với bác sĩ bên bệnh viện Mê Kông, bác ấy nghi ngờ con em trong bụng bị bất thường gì nên chỉ định em qua khám tiền sản bên từ dũ để sàng lọc thêm, em đã siêu âm 4d bên Mê kông ko phát hiện dị tật vậy giờ qua từ dũ thì làm thêm gì nữa ah? bệnh tự kỷ hay chậm phát riển tâm thần có thể phát hiện khi còn là bào thai ko? em buồn và lo lắng quá, gia đình em mong mỏi ở đứa con này rất nhiều, em cũng cố gắng uống đều đặn axitfolic trước và trong khi mang thai vậy mà..... các bạn, các chị trên web trẻ thơ ơi, ai biết gì về cái này tư vấn dùm em, em thật sự rất buồn