các mẹ ơi, hôm nay là con yêu của em được khoảng 6 tuần rồi mà em nghén khủng khiếp quá các mẹ ạ ( em chưa được thấy người khác nghén nên không biết mức độ của mình đã thực sự khủng khiếp với các mẹ chưa :( ); không hiểu sao khoảng vài ngày trở lại đây em sợ tất cả các mùi vị, tất cả các món ăn, 1 ngày nôn khoảng trên 20 lần, bất kể ăn hay uống cái gì cũng dẫn đến tình trạng bị đầy lên tận cổ, đầu váng vất, chỉ có nôn ra là thấy nhẹ nhàng trong người.

Em nôn ko kể ngày đêm, đêm nào cũng phải ít nhất 3,4 lần các mẹ ạ :(

em thử đọc một số cách chữa nôn nghén như dùng gừng, chanh hay cả uống nước lọc- tất cả đều ko hiệu quả vì:

ko hiểu sao em bị nôn khi dùng nước lọc, uống nước lọc khiến em rất khó chịu và chỉ chực ọi ra. Mùi gừng và chanh thì thôi rồi, chỉ cần ngửi cũng thấy đầu óc váng vất.

em cứ vật và vật vờ, ko xa được khỏi cái thau nước, tối nay sai lầm uống một hộp sữa tươi vinamilk làm cứ khoảng 2 phút lại nôn ra một tí :( Nếu cứ thế này thì em lo con yêu sẽ không đủ chất để phát triển mất các mẹ ạ :(

Có mẹ nào bị trường hợp giống em không ạ? :((

Mong các mẹ vào tư vấn giúp em ( Mod cho em đăng bài nhé, nếu lỡ có trùng cũng đừng del bài của em nha :( em đang bối rối quá đi Mod ạ)

em cám ơn các mẹ nhiều nhiều :X:X:X