Nghe có vẻ vô lý, nhưng thực chất nước ép hành tây lại cực kỳ tốt đối với sức khỏe bà bầu đấy các mẹ ạ, với mình lúc đầu mình cảm thấy rất khó uống vì nó khá hăng, nhưng sau 1 thời gian uống lại bị nghiện đó nha. Không chỉ là nước ép hành tây mà các mẹ bầu hoàn toàn có thể ăn hành tây làm gia vị nêm vào đồ ăn, giúp mẹ tăng vị giác và ngon miệng hơn.

Bí quyết xử lý mùi hành tây hiệu quả | Knorr Việt Nam

Ăn hoặc uống nước ép hành tây giúp bà bầu giúp ngăn ngừa đái tháo đường thai kỳ, các hợp chất từ lưu huỳnh và quercetin có thể kiểm soát lượng đường trong máu. Tốt cho sức khỏe răng miệng, giải độc cơ thể, giảm đau tai, điều trị viêm họng, điều trị chứng rối loạn nước tiểu, có tác dụng như thuốc chống côn trùng, bảo vệ nướu răng….

Với từng đó lợi ích các mẹ nên lưu lại loại thực phẩm này ngay lại để bổ sung thường xuyên cho bản thân nha mẹ, trong thai kỳ của mình, mình bổ sung loại này khá thường xuyên, thi thoảng thì ép để uống, lúc lại xào ăn chung với thực phẩm khác, ngoài những tác dụng trên, hành tây còn giúp cải thiện làn da, mái tóc, móng tay khỏe mạnh. Tuy nhiên các mẹ cũng không nên quá làm dụng vì cái gì cũng nên bổ sung vừa đủ thôi nhé, bổ sung nhiều quá có khi lại phản tác dụng đấy ạ.