tập 1 em có bé gái rồi các mẹ ạ, nên tập 2 rất lo lắng, e bầu lỡ kế hoạch. Biết tin có bầu ban đầu em :( vì bé đầu mới có 14 tháng thôi. Em cũng mới đi làm lại tính đến thời đm này là khoảng 9 tháng, em đã có bao dự định mới vì muốn 2 bé cách nhau 4 năm. Bầu tập 2 em nghén dữ lắm, từ sáng tới tối, cứ khi nào đói hoặc no quá là ói và sút đến 2 kg. vì nôn quá nên gần 12 tuần em đi sa, bác sĩ cũng nói là chưa rõ lắm thai còn nhỏ. Em lại cứ năn nỉ, đứa đầu là con gái rồi bác xem kĩ giúp em, thế là bác kiểm tra kỹ chẳng thấy gì. Vì đã quen siêu âm rồi nên chính bản thân em cũng k thấy gì khi bác siêu âm vùng dưới của bé, bác nói 70-80% là girl. Em cũng xác định tâm lý rồi nên tâm trạng cũng hơi buồn xíu, nhưng từ lúc trở về thì rất bình thường. Còn ck em thì khác, ck hỏi em bảo là girl, bsi chuẩn lắm chẳng sai được đâu, anh nằm vật ra giường rồi cười như bị trúng gió, rồi bảo mẹ mày lừa bố. Hey, hôm sau ck cũng bình tâm trở lại, vì ck chưa biết nhưng luôn có tật khoe trc. Đứa đầu cũng khoe cả xóm, cả cơ quan là con trai. Đâm ra sinh ra bé gái mà tướng nó chẳng khác gì bố, khác mỗi cái bướm.

Em mới đi siêu âm lại, chờ lâu ơi là lâu định bỏ về nhưng chót đóng tiền rồi. Em cũng giấu ck đi 1 mình luôn. Lúc bác sĩ soi vùng dưới em cũng thấy ku nhưng chả tin, bsi lại nói đầu này, tay này, chân này, cu này rõ hết cả nhá. Em vẫn chưa tin, em hỏi lại là trai hay gái vậy bsi. Ông bảo: " Nói cu rõ thế mà k nghe hải". Em lại hỏi lại lần nữa vì tập đầu con bầu gái rồi nên con nôn quá, vậy là cu ạ. Em vội cảm ơn bsi, ra ngoài cười hớn hở, lúc nãy cũng ngồi chung với mấy chị tập 1 là girl chị nào cũng đon đả hỏi, chắc chắn các chị cũng mong may mắn như mình.

Ra ngoài em vội gọi cho ck, mà ck đang dẫn bé đầu đi chơi nên k nghe máy, em cứ tưởng tượng cái mặt mình như thế này :D:D:D:D cho đến khi đi qua nhà chị gái nhìn thấy chị là vội chạy vào khoe rồi về thẳng luôn. Định về tới nhà sẽ hôn ck 1 cái, mà mắc có hàng xóm đang qua. Hàng xóm về em bảo với ck:" bố mày thích nhé! có cu rồi nhé! ck đơ mặt ra, y như biểu cảm bất ngờ lúc biết tin vk bầu đứa đầu vậy". Ck em có tính nhạy cảm vậy! Thế là thấy tủm tỉm cười suốt, anh đang sợ bị quê lên xóm trên với ra cơ quan mấy ổng chê kém sinh lý. Thế là ck lên mặt nói;" Mẹ mày biết sức mạnh của bố chưa!". Rồi lại chê anh ở cơ quan vì vk anh bầu cùng thời đm với em mà sa con gái. Em bảo nếu hm nay e k đi thì anh cũng như ngta thôi, lẽ ra anh phải thấu hiểu nhất và thông cảm với anh ấy nhất chứ? Ck hiểu vấn đề nhưng vẫn thực khoái chí! Thế là tranh đi chợ, tranh rửa bát giúp vợ, em sướng đến giờ ngồi viết lại mà miệng vẫn còn tủm tỉm cười.

Công nhận là có trai, có gái vẫn hơn. Em biết như mình là may mắn lắm í, vì chẳng kế hoạch gì. Đã thế còn bị hụt hơi vì cái tin của lần siêu âm trc. Em hi vọng các chị em cũng được may mắn như e. Nhưng qtrong hơn hãy lập kế hoạch chị em ạ, ít nhất cũng đc 50%, còn như em thì bồn chồn lắm.:x:x:x:x