E vào phòng dịch vụ 56 HBT nhưng họ hết hóa chất nên bảo e sang viện, e sang đó lấy số, đợi hơn 1 tiếng mới được đóng tiền khám, theo chỉ dẫn trên tờ giấy e sang nhà A để khám. Lúc đầu e k biết đi vào đặt sổ trên bàn (vì nhiều chỗ như thế). Vài phút sau có người ở trong gọi tên e, e vào và bà ấy bắt e cầm sổ ra kèm theo vài câu mắng " đã gọi tên đâu mà mang sổ vào đây" " dạ, e k biết ạ, vì e hỏi các chị bên ngoài bảo e mang sổ vào""ai nói với chị như vậy?""mấy chị ngồi phòng đợi ạ". Sự thật là như thế, e cũng hỏi mấy chị và mấy chị đó bảo e để sổ vào, lúc ra các chị bảo e là tưởng e đi xét nghiệm rồi thì mang kết quả nên mới bảo vậy. Một lúc sau cũng đến tên e, e vào "chị khám gì?""e khám thai, e nhờ các chị tư vấn ạ, chị ơi e có thai được 9 tuần, tuân trước e có bị cúm nhưng khỏi rồi,e sợ bị nhiễm rubella.....""chị nói gì mà như cái máy thế, đi xuống siêu âm và xét nghiệm rubella đi" e vẫn "chị ơi, nhưng e khỏi rồi thì có xét nghiệm được không ạ, xét nghiệm thì phải lấy máu mà nếu ăn sáng rồi thì có làm được k ạ""sao chị hỏi nhiều thế, đơi tí tôi đưa phiếu xuống nhà G đóng tiền rồi đi làm luôn đi, xong mang kết quả về đây rồi chúng tôi mới tư vấn được"....đấy là những câu e nhớ thôi, e bực về thái độ của bác sĩ, mắng bệnh nhân xa xả, đóng tiền khám mà chẳng được khám gì cả còn bị ăn mắng nữa chứ,ức chế e k thèm làm xét nghiệm trong đó nữa. E gọi điện đến medlatec làm dịch vụ cho nhanh. Lần đầu tiên e vào viện đó ạ, mất toi cả buổi sáng mà chẳng làm được gì.