Em có baby sắp 3 months rùi, bạn trai em rất muốn cưới, nhưng gia đình không đồng ý, thậm chí gia đình bên đó khi gặp em nói chuyện còn muốn em bỏ baby, nhưng em nhất quyết không bỏ, tội lắm.Bố mẹ em rất buồn, em là niềm tự hào, niềm vui của gia đình mà giờ lại như vậy...Bố mẹ em cũng muốn hai bên gia đình gặp nói chuyện để tổ chức đám cưới nhưng gia đình bên kia cũng không chịu gặp mặt.Bố của bạn trai em rất gay gắt, thậm chí là muốn từ con nếu bạn trai em còn tiếp tục thuyết phục ông. Em cũng rất buồn, không biết phải làm gì.Nếu không cưới, danh dự cả cả gia đình, cả dòng tộc sẽ bị ảnh hưởng nặng, gia đình em tuy không phải danh gia vọng tộc gì nhưng sống rất chuẩn mực và có đạo đức.Em rất thương bố mẹ nhưng tình thế của em hiện nay không biết phải làm sao.Em và bạn trai đã suy nghĩ rất khỹ trước khi quyết định là có đi đến hôn nhân hay không, em cũng không muốn chỉ vì ràng buộc con cái mà quyết định kết hôn vội vàng với người không xứng đáng.Nhưng bạn trai em lại là một người hoàn toàn xứng đáng với tình yêu của em và là một người bố có trách nhiệm nên em yên tâm với quyết định của mình.Em dự định sẽ cưới vào đầu tháng 5.

Em đã bàn với bố mẹ em là, sẽ tìm 2 người tốt bụng nào đó , làm bố mẹ đỡ đầu cho bạn trai em để đứng ra làm đại diện nhà trai vào hôm đám cưới ( vẫn giới thiệu đây la bố mẹ đỡ đầu, vì bố mẹ chú rể đang ở nước ngoài có việc trục trặc nên không về được ).Nhưng bố mẹ em rất lo lắng, vì nói là sợ rằng không có ai chịu giúp, mà nếu không có đại diện nhà trai thì làm sao mà làm đám cưới. Mà không có đám cưới thì gia đình em, em và con em sẽ sống sao trước dư luận, giả sử sau này đứa bé lớn lên nó sẽ như thế nào, em nghĩ đến những điều đó và rất đau lòng.Vì vậy em lên diễn đàn này với hy vọng các mẹ và các chị, nếu có thể thì xin giúp em,chỉ giúp cho em 2 người nào có thể làm bố mẹ đỡ đầu để làm đại diện cho chú rể vào ngày đám cưới (không tổ chức rước dâu), có lẽ chỉ mất một buổi thui.Nhà em ở Biên Hòa ( cách TP.HCM khoảng 45phut ),em sẽ cho taxi đưa đón tận nhà ( em không giàu có gì nhưng chỉ nghĩ người ta đã có lòng giúp thì em phải cố gắng bằng mọi cách tạo điều kiện tốt nhất cho mọi việc thôi ).Việc này đối với em rất rất quan trọng nên em hi vọng sẽ tìm được người có thể giúp em, em xin vô cùng biết ơn.Và nếu có thể thì cho phép em và bạn trai em được nhận là bố mẹ đỡ đầu thật vĩnh viễn để tỏ lòng tri ân.

Mong nhận được sự thông cảm và giúp đỡ từ mọi người.Có thể liên lạc với em qua số 01258 66 88 57-Tâm or Y!M : nuoc_mat_trong_tim009.Em xin chân thành cám ơn.