Mình đang mang thai khoảng 6-7w. Mình thấy ốm nghén dữ quá. cả ngày cứ muốn ói, đi đâu cũng ngửi thấy mùi hành, tỏi, kể cả khi đi làm, rất là khó chịu. Hồi mình có tập 1(con trai), mình ko thấy ốm nghén, chỉ uống thuốc dưỡng thai vào thì thấy chóng mặt.Lần này thì khác trước nhiều quá nên mình rất tò mò muốn biết giới tính của bé. Tất nhiên là chỉ tò mò thôi chứ trai gái gì cũng được, đứa nào cũng do chính mình mang nặng đẻ đau nên các mẹ đừng phản ứng quá, mình ngại lắm:LoveStruc:, hi hi....

Mẹ nào có kinh nghiệm về chuyện này thì ý kiến nhé!!!!

Một số bình luận có thể bạn thích

Mình cũng nghén kinh khủng ,kết quả :con gái .

Mấy chị bạn mình thì toàn con giai , không thấy nghén gì cả mà ăn uống rất khoẻ

Không trăm phần trăm , nhưng tỉ lệ chửa con giai thì không nghén mà ăn uống tốt hơn , chửa con gái đa phần là nghén .

Mình cũng vậy chả nghén tí nào luôn. Ăn uống bình thường siêu âm tuần 18 con trai, còn chị dâu mình nghén mấy tháng liền siêu âm cũng con trai luôn,dựa vào ốm nghén để đoán trai hay gái thì không chính xác đâu.

Mình nghén khủng khíp lúc 7w,mà chỉ nghén vào buổi chiều tối thôi,ăn bao nhiu ra hết,thèm đồ mặn không ah.Không thèm chua cũng không thèm ngọt,bụng cao hơi bè.Đến 26w mình mới biết là công chúa nè.hihi.

Thực ra e nghĩ nghén hay k là do cơ thể người mẹ phản ứng khi bên trong thay đổi vì mang thai, nên nghén là do cơ địa từng người chứ chắc k xác định giới tính qua nghén đc ;)) e thì nghén lên nghén xuống, nôn mật xanh mật vàng siêu âm thì là con zai

10 người mình quen biết thì 10 người nghén đều là con trai, còn những bạn bè quen biết ai không nghén khỏe re re thì đều là gái . Bản thân mình tập 1 con trai chính thống, nghén chết lên chết xuống, mệt muốn xỉu, đi bệnh viện truyền nước biển 2 lần, tập hai mới 7 tuần cũng nghén thì 6 tuần, nghén bơ phờ....Nói chung trai gái với mình vẫn ok, chỉ cần 2 mẹ con cán đích an toàn