Hôm nay cho mình xin được phép được nói chuyện một cách cảm xúc một chút nhé mọi người. Nếu như ở đây ai đã và đang làm mẹ thì có những khoảnh khắc mà chúng ta không thể nào quên được. Mình nhớ khoảnh khắc đầu tiên mất bản thân mình cảm thấy cơ thể của mình có dấu hiệu khác thường so với trước. Và cảm xúc vỡ òa khi mà nhìn thấy que thử thai hai vạch. Không biết ở đây khoảnh khắc nào đó khiến cho các mẹ ấn tượng và nhớ nhất. Mình nhớ cái lần đầu tiên mình nghe được tim thai của con mình thực sự rằng mình rất xúc động cái cảm giác hạnh phúc mà mình không thể nào nói được nên lời. Thực sự mình thấy rằng con lớn lên từng ngày trong bụng mình đó là một sự kỳ diệu mà tạo hóa ban cho mình mà chỉ có người phụ nữ có được cảm giác đó mà thôi. Nhiều khi chồng mình có chia sẽ rằng anh ước gì một lần được cảm nhận rằng con lớn lên từng ngày trong bụng mình để anh hiểu được cảm giác của em. Và cảm xúc nữa đó chính là lần đầu tiên cảm nhận được những cú đạp của con cái cú đạp đầu tiên của con dù là nhẹ thôi, dù là mới biết đạp thôi nhưng mà không hiểu sao mẹ lại cảm thấy rất vui không những chỉ mẹ mà ba cũng rất là hóng còn nữa. con chỉ cần máy một cái thôi là vội vàng gọi ba vào để xem cùng, chứng kiến con đạp nè và bà với mẹ nằm kế nhau nằm im chỉ để hóng con để được tương tác với con mà thôi. Rồi những lần khoảnh khắc mẹ đi khám thai nghe tin con khỏe mạnh mà mẹ với ba mừng về rồi những giọt nước mắt vì hạnh phúc. Bố mẹ chỉ mong con yêu luôn được khỏe mạnh chỉ mong rằng định ngày đủ tháng bố mẹ được gặp con. Chúc cho tất cả các chị em đang mang thai có một thai kỳ khỏe mạnh và hạnh phúc nhé