mình năm nay bước sang 23t,mịh có thai khi mình 22t,lúc đó 2 vc chưa xác định là có em bé...mình vừa hết kinh xong thì bị dị ứng và mình có uống thuốc:bổ gan,fexet,aritel...mình ko nhở rõ lắm....nhưng đợt đi siêu âm 4d vừa rồi mình bị kết luận là dãn não bên 13mm...mình thật sự sốc...người ta khuyên mình vào viện C...mình đi siêu âm hội chẩn bác sĩ cường thì bs kluan rất nhiều thứ:dãn não 9mm,ruột non tăng âm vang,rồi lại theo dõi cả thông liên thất vì chưa nhìn rõ lắm tim e bé....mình hoảng loạn vô cùng...bs nói mình nên chọc ối...và ngày mai minh vào viện để chọc ối nhưng mình rất băn khoăn vì nếu kết quả chọc ối có bình thường thì liệu em bé của mình có bị ảnh hưởng gì ko?mình đọc trên mạng rất nhiều và biết được nếu kết quả bt thì vẫn phải theo dõi rất lâu ,não có thể bị úng nếu nó dãn thêm...hoặc sẽ thu nhỏ lại...ruột non cũng phải theo dõi...tim thi chưa xác định được nên k biết nên làm thế nào...mình thương bé lắm,cũng chỉ mong cho bé bình yên ks cả...mình vẫn cố gắng ăn uống...mặc dù đúng là bây giờ mình còn rất trẻ nhưng mình đau lòng lắm...chọc ối xong nhưng vẫn chưa hết lo đúng ko mọi người?????ai b iết điều gì có thể cho mình biết không?....mình cũng đã chuẩn bị tâm lý em bé bị sao thi phải bỏ nhưng mình vẫn sợ và thương bé lắm...bé đã bên mình gần 5 tháng rồi...mình nên bỏ hay làm thế nào....mình sợ đau và sợ bỏ bé thì tội...lại làm sao ko có thai được nữa thì mình chẳng biểt nên làm thế nào...mình hoảng loạn lắm...mong các bạn hãy cho mình lời khuyên...có nên chọc ối nữa ko?hay là bỏ em bé....mình sợ lắm...mình cảm giác như chẳng còn hi vọng gì,mình khóc cũng nhiều...muốn có ai đó giải đáp những thắc mắc cho mình...hum qua mình lấy kq triple test,mình suy sụp hẳn:1/75 với HC down...mình mà hoảng loạn thế này thì ko hiểu mai mình có chọc ối đc ko?...nhin chồng mình mình càng thương nữa...dù trẻ nhưng là đứa đầu...

các bạn có thể nhắn tin cho mình được ko...vì mai mình chọc ối rồi...tối nay mình ko vào mạng được...sdt của mình:0945613489...mong tin mọi người...THÂN!