Hj các mẹ. Em dự sinh vào tháng 7 đây. Nhưng giờ chưa bít là khoảng thời gian nào vì em không nhớ KKC. Đi siêu âm mấy lần đầu lại toàn nói KKC theo kiểu ang áng. Về sau có kinh nghiệm hơn thì em nói không nhớ KKC và dự sinh thì mỗi lần lại khác nhau. Em lại định về quê sinh, quê em ở Nam Định ạ, nên em hơi lo lắng vụ xin nghỉ. Sợ nếu nghỉ sớm mà chưa sinh thì sau này được nghỉ ít quá, thương con mà cũng mệt mẹ. Em chờ mấy tuần nữa đi siêu âm rồi quyết định. Nếu không có gì thay đổi em sẽ làm hết tháng 6, đầu tháng 7 là nghỉ về quê chờ sinh cho chắc ạ. Em cũng chưa sắm đồ cho bé (vì 1 số đồ được mọi người cho (em chưa lấy nhưng em nghĩ chủ yếu là quần áo có thể tận dụng được thôi ạ) còn lại các đồ khác sẽ phải sắm mới. Em định khi nào gần sinh thì về quê mua, đỡ phải mang từ trên này về. Không bít có nên thế không ạ. Hôm 26/4 e đã đi tiêm phòng UV mũi 1. Hôm 23/4 bé nhà em được 29w1d (theo siêu âm), CDXD: 55 mm, 1228 g ạ. BS nói bé tốt hơn được 3 ngày nhưng em so với bé nhà các mẹ thì có vẻ bị còi rùi ạ, còn mẹ thì tăng cân không phanh (13 -14kg) rùi ạ :Crying:. Tình hình này e phải uống thêm sữa bầu cho bé lớn nhanh hơn thui (vì em toàn uống sữa tươi thôi ạ). Mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ giúp em với! Em là bé đầu nên bỡ ngỡ lắm ạ, cái gì cũng phải hỏi ý. Mong các chị vào chia sẻ nhiệt tình nhé. Thanks các chị.:Smiling: