Em mới có thai lần đầu mong các chị giúp em. Em bị cảm, sốt xuất huyết và có uống thuốc vì lúc đó ko biết đang có thai. Em đi siêu âm ngã âm đạo lần đầu ngày 26/11 thai được 8 tuần 4 ngày, ngày 25/12 em đi khám( 12 tuần 3 ngày), ngày dự sinh 4/7/2013, nhưng khi siêu âm xong bác sĩ lại ghi là 13,5 tuần. Vậy thai của em có to hơn tuổi ko ạ? Kết quả siêu âm: chiều dài từ đầu đến chân là 72mm, chiều dài lưỡng đỉnh là 24mm, độ mờ da gáy 15mm. Bé nằm sấp, suốt 7 phút siêu âm bác sĩ liên tục rà rà và ấn cái đầu siêu âm vào bụng em nhưng bé vẫn nằm sấp, em muốn hỏi tư thế bé nằm sấp có ảnh hưởng đến chỉ số độ mờ da gày(NT) ko? Hiện tại em đang chờ lấy kết quả xét nghiệm máu, nước tiểu, double test, em lo quá, rút máu xong em bị sụt 1,5kg sau 2 ngày, hjx, bác sĩ bảo em quá ốm chắc là do thai nhi hút hết chất, cân nặng của em là 36,5kg giờ còn 35kg sau khi rút máu, thường 1 ngày em ăn : sáng bún bò huế, rồi ăn vặt trái cây, uống 1 bịch ngũ cốc, trưa em ăn cơm, rồi ăn trái cây, đến tối ăn cơm, tối nào em cũng uống 2 bịch ngũ cốc. Trung bình cứ 30 phút là em lại ăn, không hiểu sao vẫn ốm như lúc trước, em ở nhà, không làm việc gì nặng.