Các mẹ ơi, cách đây 2 tuần em đi khám thai thì em bé được 6 tuần rồi, e rất mừng và hạnh phúc nhưng càng tìm hiểu, em mới nhớ ra là trước hôm cưới 2 hôm em có người họ hàng ở hàn quốc về thấy em xanh quá, mà gầy đi nên cho 2 vỉ sâm (e cũng không rõ của gì, hình như homtamin, viên màu đen đen nâu nâu) uống để tăng sức đề kháng, tăng cân. Em uống khoảng 3-4 viên gì đó thì quên nên không uống nữa. Em cưới hôm mùng 5/1, tính đến nay mới 6 tuần thôi, mà theo như đi khám thì em bé của em giờ bước sang tuần thứ 9 rồi, vậy là lúc uống e cũng đã có thai rồi đúng không ạ?

Sau khi cưới 10 ngày em thử thì vẫn chỉ thấy một vạch mà phải 20 ngày sau khi cưới em mới thấy 2 vạch.

Hiện e rất hoang mang vì đọc thấy bảo uống thứ đó gây quái thai cho thai, em cũng không nhớ nổi là mình có sơ suất mà uống thuốc nhức đầu hay gì không nữa...

Mang thai đúng là trăm ngàn nỗi lo, chi mong ước con phát triển bình thường khỏe mạnh trong bụng mẹ...Biết là phải chờ đến mốc 12w,22w mới có thể biết rõ tình hình của con nhưng cứ như vậy thì từ giờ đến lúc đó em sẽ lo lắng suốt thôi...

Liệu có sao ko hả các chị ơi?