Chào tất cả các mẹ!

Em năm nay 25 tuổi và đang mang thai con trai đầu lòng ở tuần 30 của thai kì. Cả tuần nay e cứ ủ rủ và lo lắng nhiều lắm...Vì tuần trước(16/8/15) thấy con đạp thất thường, mạnh và đau liên tục mấy h liền, e sợ bị j về dây rốn nên đi siêu âm thì Bs nói e bị thiếu nước ối, bé chậm phát triển so với tuổi thai.:((

( Phiếu SA ghi: ít ối, 4 buồng 70mm, nhịp tim 150/p, câng nặng 1056g, đklđ 71mm, cdxđ 50mm) bs nói nc ối ít quá k nhìn thấy dây rốn, dặn e về uống nhiều nước ngày 3lit và ăn đủ chất, 1 tuần nữa SA lại.

Trươc đó 20 ngày e có đi siêu âm chỗ Bs khác(tuần 27),e về coi lại tờ SA đó thì bực và buồn ghê luôn

( phiếu ghi: nhip tim 158/p, cân nặng 834g, nc ối bình thường 55mm, đklđ 67mm, cdxđ 47mm).

Vậy là e bị thiếu ối từ cách đây cả thág ùi, nhưg lúc đó e ko biết, nc ối 55mm mà bs này ko cảnh báo j e, còn bảo bình thường, hèn j bé thiếu ối lâu ko lên kg đc mà còn bị mệt đạp mẹ miết. Em search tìm hiểu thì thấy hoang mang quá vì tình trạng thiếu ối rất nguy hiểm, mà baby em lại bị suy dinh dưỡng nữa nên rất lo. :o

Mấy nay e cố gắng uống đủ 3lit nc ngày( gồm nc lọc, nc cam, nc dừa, sữa, nc mía...) và ráng ăn. Nhưng khuya hôm qua e lại tự nhiên đau bụng dưới trằn trằn, bụng thì gồ lên cứng như gỗ trong khi bé đạp trườn liên tục, 1 tiếg sau thấy đỡ hơn xíu. E sợ quá hôm sau lại đi siêu âm để coi tình hình(19/8/15 cách lần SA trc mới 3 ngày, hic), lần này thì biết đc bé ko bị dây rốn quấn cổ, nc ối e đc 80mm, nhip tim 144/p, bé 1250g) nhưng bs nói bụng cứng và đau cũng nguy hiểm nên cho thuốc uống nhưg e hỏi thì ko cho toa nên h e ko dám uống nữa.

Hiện tại e đang lo và thương con quá nên lên wtt đăng kí và viết bài luôn, e đag về quê nghỉ sinh bé luôn mà ở huyện rất kém về điều kiện thăm khám. E rất mong được các chị chia sẻ và giúp đỡ em kinh nghiệm khắc phục tình trạng này với ạ. E cảm ơn rất nhiều!!!

Cầu mong cho tất cả Bà bầu đều "Mẹ tròn con vuông"... Mong chờ con chào đời khoẻ mạnh để mẹ gặp con ôm con vào lòng