Em hiện bầu 35w6d rồi ạ,

Đi khám 2 tuần trước ở phòng tư bsi bên Từ Dũ kêu em bé nhỏ quá (1kg950) , xong bác ấy chỉ định qua phòng Khám 414 Minh Khai khám lại thì bsi siêu âm ở đó nói em bé hoàn toàn bình thường (2kg150).

Em về ăn uống bsung hết tất cả các loại dinh dưỡng, ngũ cốc, thịt, sữa.. 😭😭😭

Hnay e tái khám qua lại chỗ bsi ở Từ Dũ thì vẫn kêu em bé quá nhỏ, 2kg200g, e đã thấy vô lý rồi ạ. 2 tuần mà lên có nửa lạng thôi sao?

Rồi bác ấy bắt e chích mũi trưởng thành phổi cho bé, e đính kèm ảnh(6 ống chia làm 2 mũi tiêm). Mà e đã bầu 36w rồi cơ, e ko cãi đc, phải để bác ấy chích. 😥😥 còn 1 mũi ngày mai mà e hoang mang quá chừng. Ai cũng nói thuốc này tiêm trc 34w chứ giờ này tiêm gì nữa .

Xong bác ấy còn kêu tuần sau tái khám, nếu chưa có cơn đau đẻ thường thì bắt buộc phải nhập viện Từ Dũ mổ bắt con . Vì bác ý nói e bé ko thể để lâu trong môi trường này đc, bị chậm phát triển.

Các anh chị ở HCM cho e lời khuyên với, sao e thấy bsi bây giờ ko phải kiểu tư vấn động viên mà toàn bắt ép bà mẹ trẻ em thế 😭😭. Em nên theo bsi nào có.tâm bây giờ, cả thai kì e ăn uống ngủ nghỉ rất tốt, bây giờ vde ra thế này , e cần bsi có tâm với ạ. 1 lần e khám toàn 800k-1tr mấy mà 1 tháng 2 lần. Tâm lí bị đè nặng, hỏi cũng ko đc trả lời thích đáng... e rất cần các anh chị giúp em! Em người bắc nên vào HCM cũng ko rành gì cả. Huhu. Tưởng bsi Từ Dũ thì là chuẩn rồi cơ...

Tiêm xong về em bé chả đạp, chắc con bị mệt lắm. E tính vào nội thành hcm khám lại mấy bệnh viện lớn. Các anh chị tư vấn e bsi nào có tâm ạ? Mai e tính qua phụ sản Mekong với BV Gia Định ạ...

Em bầu bé đầu, không phù tay chân, ko đái tháo đường, ko thụ tinh ống nghiệm, ko tiền sản giật ạ...

hình ảnh