Các me có kinh nghiệm giúp e với a. Hôm qua e mới đi siêu âm mốc 18 tuần, bác sỹ nói có hình ảnh co thắt tử cung, e thỉnh thoảng cũng thấy đau bụng nhưng cứ nghĩ là do mình ăn uống nên bị thế. Lúc mốc 16 tuần e đi siêu âm bác sỹ khác thì không thấy nói gì đến hiện tượng này. Co thắt tử cung sớm thế này có nguy hiểm lắm không các mẹ. Bác sỹ ko kê đơn thuốc nhưng e có hỏi bác sỹ là co thắt tc thì uống spamaverin ạ thì bác sỹ bảo uh. e đang uống ngày 4 viên chia 2 lần. E muốn hỏi các mẹ có kinh nghiệm ngoài việc uống thuốc thì có cách nào chống co thắt tử cung không ạ? E bị ho nhiều từ mấy hôm trước, ho đau cả bụng, mà xin lỗi các mẹ là còn vãi cả nước tiểu, không biết đó có phải là nguyên nhân gây co thắt tử cung không ạ?E hỏi nhưng bác sỹ không trả lời, chắc do đông bệnh nhân quá. Có một hôm e bị sốt mấy tiếng hơn 38 độ nhưng về sau thì hạ sốt, e hắt xì hơi liên tục, đau bụng lắm. Mà bàc sỹ bảo e còn có hiện tượng dính tử cung do năm ngoái e bị thai lưu phải làm thủ thuật, bác sỹ siêu âm hqua bảo là do làm chưa sạch hoặc không tuân thủ đơn thuốc. Nhưng e uống thuốc đúng theo đơn của bác sỹ và về e còn uống rau ngót xay sống nữa mà. Hic hic. Phụ nữ khổ thật đấy. Các mẹ giúp e với. Cảm ơn các mẹ nhiều nhiểu