Chào các chị va các mẹ,

Em cũng như vài người ở trong này, em thường vào dây để đọc những kinh nghiệm rất hay ma các chị đã truyền lai. Đến hôm nay em mới vào đây để xin các chị một vài ý kiến đây. Vừa rồi em đã mang thai, tính theo chu kỳ của em thì em đã được 8 tuần, em vui lắm vì đây là lần đầu tiên mà, em đã lập gia đình 1 năm rưỡi nay rồi, em rất mong đợi đến ngày được đi khám BS và để xác định cho đúng đó mà. Nhưng cái ngày đi khám đó lại làm em thất vọng quá chừng luôn. Vì khi khám thì BS nói là BS thấy đúng la 8 tuần, nhưng khi siêu âm (bằng đầu dò) thì tìm không ra vị trí thai đâu hết. Khi em nghe như vậy thì em lo quá chừng luôn, vì em sợ mình bị mang thai ngoài tử cung đó mấy chị. Sau khi tìm không ra thì BS mới chuyển em đi đến phòng siêu âm để người ta dùng máy siêu âm sensitive hơn để khám cho em. Một lần nữa em lại phải trãi qua tâm trạng lo sợ và hồi hộp kinh khủng. Lần này thì BS ở đây đã tìm ra nhưng còn rất là nhỏ nên nói em là về nhà rồi 1 tuần sau lên khám lại. Trước khi em về còn bị lấy 4 ống máu nữa, làm em mệt quá chừng luôn. Đến ngày hôm sau thì em bị ra máu, và cái thai cũng không còn nữa mấy chị ơi... :( nhưng em bị ra máu giống như mấy kỳ kinh của mình vậy, tuy ngày thu 2 có bi ra nhiều hơn, cũng không đau bụng nhiều. Em nghĩ chắc là do cái thai còn nhỏ nên em đã không bị hành gì nhiều. Em thật sự không biết rõ tại sao em lại bị hư thai nữa, mấy chị có nghĩ là do em đi khám quá sớm (chu kỳ của em dài ngày khoảng 35-40 ngày lận) và cái thai đã không chịu đựng được mấy lần siêu âm hay không? hoặc là do em bị khủng hoảng quá do lúc BS tìm không ra cái thai nên đã gây hại cho cái thai của em? Vì em ăn uống rất cẩn thận và không có dám làm gì nặng hết. Em buồn lắm vì đã không giữ được cái thai. Bây giờ thì em không biết khi nào thì mình mới có thể mang thai lại nữa, mấy chị có kinh nghiệm gì truyền lại dùm cho em với. Như vậy lần sau em có cần đi khám trước 3 tháng vậy nữa hay không hả mấy chị? vì em sợ lại động đến thai lần nữa quá à. Em hiện đang ở Mỹ nên em sợ đi khám lắm, người Mỹ họ khoẻ hơn người Châu Á mình nên em sợ nếu khám theo cách của Mỹ thì mình không có chịu dươc. Cảm ơn mấy chị nhiều. ;)