Lần trước tớ sinh bé đầu, mẹ chồng cắt cho 3 thang thuốc nam để uống cho co dạ con sau khi sinh. Sinh mổ thì sau 7 ngày uống, sinh thường thì 3 ngày uống. Khi mẹ chồng tớ giới thiệu về tác dụng của thuốc, tớ chả tin lắm nhưng vì nể bà quá nên vẫn uống. Tớ sinh mổ nên khi ra viên bụng to như 7 tháng ý, chán như con gián, thế mà uống thuốc ý ngày 3 lần, uống 9 ngày, 1 thang thuốc sắc uống trong 3 ngày cơ đấy, sau khi uống sản dịch ra nhiều khủng khiếp luôn, bụng cũng hơi hơi đau vì nó co dạ con mà. Uống hết đợt thuốc bụng bé hẳn, 1 tháng sau nó xẹp xuống bằng tầm 4 tháng, đến tầm 1 năm là ok tha hồ mặc quần áo bó. Trong khi đó chị hàng xóm đẻ cùng tớ không uống bụng to như cái trống, chị ý cứ trách tớ mãi là không chịu cho chị ý uống với. Cái thuốc này được cái là sữa cũng về nhiều lắm, chắc nó có 2 tác dụng hay sao ý. Lần này tớ sắp sinh rồi, lại nhờ bà lấy cho 3 thang nữa để uống (chả biết có lấy được nữa không). Hồi ý mẹ chồng tớ nhờ người lấy hộ tận trong Đức Long - Hà Tĩnh cơ, mẹ nào có người nhà ở đó mua 3 thang uống sau sinh thì khỏi phải lo khoản cái bụng bị xổ to nhỉ. Chia sẻ với các mẹ ít kinh ngiệm của bản thân, vì tớ sắp sinh tập 2 nên tính luôn cái vụ làm đẹp sau đẻ. Bi giờ tớ đang béo ú và xấu xí như ma, đi đâu cũng mất tự tin lắm, buồn ghê. Thôi đẻ xong lần này quyết tâm làm đẹp như mới, hihi.