Chồng mình là người Miền Tây chính hiệu! Sinh ra trong 1 gia đình thuần nông, được học hành tử tế là 1 chuyện vô cùng khó khăn đối với kinh tế gia đình.

Trước khi quen và lấy chồng mình. Mình đã quen một vài người miền nào cũng có…Nhưng cuối cùng mình chọn anh..không phải vì anh hiền và có 1 công việc ổn định, thu nhập khá mà vì mình cảm thấy bình yên khi bên người đàn ông ấy.

Chồng mình 2 bàn tay trắng lên thành phố đi làm..đến ngày lấy vợ cũng không có nổi chục triệu trong tay, nhưng mình vẫn yêu và lấy. Sau bao nhiêu năm phấn đấu thì cuối cùng vợ chồng mình cũng có đc 1 gia tài nho nhỏ là 1 căn nhà tạm đơn sơ, 1 cậu con trai kháu khỉnh, thông minh như Ba và lý lẽ như….Mẹ! và 1 cô công chúa sắp chào đời vào cuối năm này…

Bình thường mình rất khỏe mạnh, nhanh nhẹn và vui vẻ…Nhưng bầu lần nào mình cũng thay đổi 180 độ…khó tính và trái nết! ặc ặc..Mình nghén lên bờ xuống ruộng, ói ra mật xanh mật vàng, hết nằm BV này đến phòng khám kia….cáu kỉnh, gây chuyện đủ thứ…Nhưng ck mình vẫn cứ im im chăm vk bầu, chăm con nhỏ và 1 tay lo công việc cơ quan và công việc nhà. Nói bạn chả tin đâu mình có bầu lần nào chồng mình cũng 1 tay lo cơm nước nhà cửa, giặt giũ, phơi phóng…chăm con và bà bầu…. không đó. Mình đi làm về chỉ có việc là tắm cho khỏe và chui vào mùng nằm tránh mùi đồ ăn và ngủ…Lần bầu thứ 2 này mình còn trái tính trái nết hơn là quát tháo um xùm..Có hôm nhức mình ổng phải ngồi bóp tay bóp chân cho dễ ngủ….thương ghê cơ!

Ai từng nói..đàn ông chỉ lo việc lớn, chuyện nội trợ, chăm con là chuyện của đàn bà..Xin thưa…Thế kỷ 21 rồi ạ….thời buổi nào rồi nhỉ? Chồng mình vẫn 1 tay công việc cơ quan, về nhà luôn chia sẻ công việc với vợ. Điều đó khiến phụ nữ làm vợ- làm mẹ như chúng tôi càng phải ý thức giữ gìn gia đình..yêu thương chồng con nhiều hơn chứ không phải chuyện “ Được voi đòi Hai Bà Trưng” nhé!

Với chồng mình nhiều khi mình thấy tội ghê gớm, nhưng sức khỏe không có, cộng thêm việc bầu bì đi lại khó khăn nên hành chồng thấy tội..mà chồng chả có bao giờ than, vài bữa ngẫu hứng đi nhậu dù có say xỉn nhưng vẫn 1 tay cơm nước nhà cửa cho vợ con…

Mình chả có thể khoe với người này người kia là Chồng tôi số 1….gớm cái sự đời bi giờ ở nhà là chồng mình chứ ra đường đầy đứa thấy chồng mình rủng rỉnh lại tâm lý chúng lại..các Mẹ bầu nhỉ? Mình thân hình bi giờ xồ xề xấu xí lại khó tính khó nết…nhiều khi chồng chán nhìn nhưng thương vợ thương con nhỏ nên tặc lưỡi cho qua..chứ ra đường đầy gái đẹp k ngó, k dòm mới lạ kỳ!

1 chút chia sẻ ngày mới của 1 bà bầu hạnh phúc…Và 1 chút thầm cảm ơn ông chồng yêu dấu đậm chất miền Tây của mình!...

Sanh xong Vợ khỏe sẽ giựt lại cái việc yêu thích là vào bếp cơm nước nhà cửa chăm sóc chồng con của Vợ….để chồng có thời gian thư thái ….và dạy con học nhiều hơn..Cám ơn chồng của vợ xấu xí nhá nhá!