Chào các chị, hiện em đang có thai được 5,5w; là baby đầu lòng. Em gặp một số vấn đề về da, mong các chị tư vấn giúp em!

1. Da em gần đây bỗng nổi sần sùi và ngứa, thậm chí còn nổi mụn li ti dưới da, nhìn rất xấu. Em không dám đi bác sĩ vì sợ ảnh hưởng đến bé. Liệu có biện pháp nào giúp em cải thiện tình trạng da của em hiện nay không ạ?

2. Em không dùng mỹ phẩm, chỉ dùng một số lọai skincare. Các lọai khác thì em có thể chuyển sang dùng Belli, nhưng còn kem dưỡng ban đêm thì rất khó vì Belli không có dòng kem dưỡng mặt và da em rất kén mỹ phẩm. Em đã dùng nhiều hãng mỹ phẩm Pháp và Hàn đều không hợp, da em chỉ hợp với kem dưỡng tái tạo da Peiland của Nhật (hộp màu đen). Nhưng em thì thấy trong thành phần cấu tạo của nó có Retinol (dù rất ít 0,1%) nên không dám dùng vì sợ ảnh hưởng đến bé. Xin các chị tư vấn giúp em liệu em có thể tiếp tục dùng Peiland không? Và nó có gây hại gì cho bé của em không ạ? Nếu đổi kem dưỡng thì em thật sự cũng không biết nên đổi hãng nào!

Thành phần của Peiland đây ạ:

_ Water 64,3%

_ Cetyl alcohol 7%

_ Carnauba wax 4%

_ Bees wax 6,7%

_ Mineral oil 5%

_Sodium lactate 4%

_ Titanium dioxde 2,5%

_ White petrolatum Jelly 2%

_Isopropy myristate 3,5%

_ Methyl paraben 0,1%

_ Propyl paraben 0,1%

_ Chemical compounds 0,2%

_ Tocopheryl Acetate (vitamin E) 0,2%

_ Retinol (Vitamin A) 0,1%

_ Ascorbic acid 0,1%

_ Perfume 0,2%

3. Em có thói quen uống 1 viên Enat 400 mỗi ngày, nay em có thể tiếp tục duy trì thói quen này không ạ?

Mong các chị tư vấn giúp em. Em xin cám ơn các chị. Chúc các chị và gia đình luôn vui vẻ và khỏe mạnh.