Hiện tại mình có thai được 7 tuần rồi theo CKK. ngày 13/01/2011 mình có làm xét nghiệm HCG chỉ số là 2369u/l( khoảng 8 ngày chậm kinh). Ngày 14/1/2011 mình đi siêu âm theo chỉ định của bs kết luận là có túi ối trong tử cung(kích thước túi ối là 9.9mm-thai khoảng trên 5 tuần), có 1 ít dịch quanh túi ối, bs cho thuốc uông Spâsmverin,Natavit và đặt âm đạo Progeffik. Ngày 15/1 mình bị ra máu( lúc đầu ra máu đỏ tươi, vài ngày sau chỉ khi nào đi toilet mới ra 1 chút máu hồng).Bs chỉ định mình tiêm 10 ống Progesteron trong vòng 5 ngày. Mình đã cầm máu sau khoảng 3 ngày tiêm liên tục.Hôm qua ngày 24/1/2011 mình đến siêu âm bs nói là túi ổi có phát triển được 20.1mm nhưng chưa có âm vang thai và yêu cầu mình làm xét nghiệm HCG trong vòng 48 tiếng. Hôm nay mình đã lấy máu xét nghiệm. KQ là 18117u/l. 2 ngày nữa mình sẽ lại phải lấy máu xét nghiệm. Cho mình hỏi liệu chỉ số đấy có thấp không so với tuổi thai? mình lo quá, mong các bạn trả lời giúp mình nhé. cảm ơn nhiều.Đây là lần thứ 2 mình mang thai..mình đã có tiền sử sẩy thai lúc có bầu khoảng hơn 6 tuần....hic hic