Mến chào cả nhà,

Sáng nay khi ngủ dậy, em thử que thử thai thì que thử lên 2 vạch. Vậy là em có thai được 3 tuần rồi.

Cách đây 2 ngày, trong lúc em đang làm bếp, bỗng nhiên bị co thắt dữ dội ở bụng dưới, rồi nhẹ dần, rồi lại bị đau dữ dội nữa. Đau đến độ em không đứng nổi, phải nằm ôm bụng, tay chân rã rời. Em nằm suốt mấy tiếng rồi ngủ thiếp đi, khi tỉnh dậy thì ....lại đau ở bụng trên, em có cảm giác cái đau này như đau bao tử ( vì em cũng đã từng bị đau bao tử rồi). Em liền kiếm cái gì đó ăn, thì cơn đau hết, nhưng tối đó, lại đầy bụng, không tiêu, khó chịu vô cùng, em phải uống thuốc tiêu, ợ ra vài cái mới dễ chịu, và ngủ được qua đêm đó.

2 ngày nay, bụng dưới của em vẫn đau rêm rêm dù không co thắt mạnh như trước, nhưng vẫn còn tưng tức, nặng nặng ở bụng dưới như cảm giác trước ngày hành kinh và lúc có kinh mấy ngày đầu. Đau như thế. Đến sáng nay, em phát hiện mình đã có thai thì em lại đâm lo, em không biết em bé có bị sao ko nữa? Cửa mình em tiết dịch nhiều, và không có hiện tượng chảy máu, đã có dấu hiệu nhợn nhợn ói sau khi ăn cái gì đó, và người mệt mỏi như chẵng thiết làm gì nữa. Em cũng mau đói bụng, và 2 ngày nay ăn nhiều hơn bình thường, cũng hay nổi cơn thèm ăn món nào đó dữ dội.

Liệu cơn đau bụng trong thời gian đầu mang thai này có nguy hiểm lắm không ạ? :Worried::Sigh:Em xin cảm ơn.