Chào mọi ngưòi.

Mình vừa siêu âm và thai được 7,5 tuần +- 3 ngày, nhưng mình hay bị đau bụng, rất mệt mỏi, các mẹ cá ai bi như không ? và pải làm sao có thể gúp mình không ? Cám ơn rất nhiều.

Một số bình luận có thể bạn thích

Mình cũng hay đau bụng lâm râm, lúc thì vùng rốn, lúc như đau bung kinh. Bs cho uống Dufaston (tác dụng giống Utrogestan), mình uống thường xuyên nhưng vẫn đau bụng. Giờ thì khoảng 8 tuần rồi. Mình đang định uống nước củ gai nhưng hôm nay đọc 1 bài trên mạng lại thấy bảo không nên uống nước củ gai. Vậy là sao hả các mẹ? Ai có kinh nghiệm gì về đau bụng những tháng đầu khi có thai và uống nước củ gai thì cho mình chia xẻ với mình nhé.

hôm nay em cũng mới đi khám về, vì KN của em rất đều nên em tình thì thai phải được hơn 5 tuần rồi, thế mà đi siêu âm lại chưa thấy thai đâu cả. Em lại mua que về thử thì 2v nét căng, vạch 2 đậm gần như vạch 1 vậy. huhu. Em lo quá, ko biết có sao ko. Em lại còn siêu âm đầu dò nữa chứ, ko biết có ảnh hưởng gì ko. Còn về triệu chứng thì em rất đau ngực, bụng thì có cảm giác hơi nặng, như kiểu lúc sắp bị ấy. Có mẹ nào giống em, 5 tuần siêu âm vẫn chưa thấy thai vào tử cung ko? huhu

Các chị ơi, e cũng mới có bầu tập 1. hôm chủ nhật e đi khám thì đã có tim thai rồi. Nhưng tự dưng hôm qua e đi uống nước me đá, từ tối qua tới giờ e có cảm giác ngừoi nhẹ bẫng như không ấy, giống như e bé đi đâu ấy,không còn cảm giác tưng tức ở bụng, không có cảm giác hay buồn đi tiểu như mọi ngày, tự dưng e thấy lo lắng quá! có mẹ nào bị như e không?

mình dc bác sĩ cho uông thuốc Utrogestan ngày 1 viên uông vào buổi tôi. nhưng nhiều lúc vẫn hơi ngâm ngẩm khó chịu ở bên trái .. cũng hơi lo lo vì quanh mình có nhiều ng bị sẩy vào tuần thứ 8-9 quá

mẹ này có triệu chứng giống e!e cũng bị đau quanh vùng rốn và ăn xong cũng bị đau tức 1 lúc.cảm giác đầy bụng khó tiêu đau bụng kiểu bị đi ngoài nhưng hoàn toàn k đi ngoài nhé.e hỏi bác sĩ bác sĩ bảo đấy là do mình có thai hệ tiêu hóa của mình hoạt động kém đi nên dễ gây đầy bụng.,khó tiêu,táo bón hoặc rối loạn tiêu hóa.lúc đi tao lúc đi lỏng...chỉ cần thay đổi chế độ ăn nh rau chất sơ,những đồ mát dễ tiêu,uống nh nc và ăn xong đi lại nhẹ nhàng k ngồi hoặc nằm ngay là sẽ dần cải thiện!uống sắt cũng làm mình bị táo đấy c ah!