Mình viết bài này vì thấy dạo này nhiều người chết trước tuổi 20 lắm . Sinh con tuổi 26 nhất là con trai là Thiên đế giáng sinh. Cái này liên quan đến tính mệnh ạ ! Theo quan niệm dân gian thì sinh con năm 26 tuổi là Thiên đế giáng sinh và con thường khó nuôi và chết trước tuổi 20 ( còn qua đc tuổi 20 thì lại là người có tố chất sẽ đc hưởng hạnh phúc ). Gần đây có nhiều vụ lắm mọi người ak ! Gần nhà e chết mất 2-3 đứa ,nghe thì thấy là sinh con năm 26 tuổi. Nghe mà xót xa các mẹ ak ? Hỏi tiếp thì y như rằng cháu khó nuôi , tính tình ương bướng . Có 1 vụ gần đây nhất là nam sinh chết tại trường THPT Lê Viết Thuật , thành phố Vinh, tỉnh Nghệ An ấy ạ . mẹ sinh cháu năm 26 tuổi mà năm này vừa tròn 16 tuổi không lâu bị cần cẩu từ đâu đè chết tại chỗ ( http://nghean24h.vn/Phap-luat-An-Ninh-Giao-thong/nghe-an-hai-hung-hinh-anh-can-cau-do-sap-de-chet-mot-hoc-sinh-446654.html ) cháu từ khi sinh ra khó nuôi , hay quấy khóc và tính tình phá phách không nghe lời bố mẹ nhưng có tố chất thể thao vs các hoạt động xã hội . hôm đó là cháu vừa đến luôn , đang nói cười , tự nhiên cần cẩu từ bên kia đổ xuống đè tử vong tại chỗ ( cháu chỉ cần đến muộn 2 giây thôi là k sao rồi mà do số trời các mẹ a, ở đó cũng không có ai khác mà tự nhiên đang bình thường như vậy cần cẩu lật móng-trường hợp cần cẩu lật móng ít xảy ra lắm, đổ sầm vào người khiến cháu tử vong tại chỗ ) Em thấy mà thương tâm với ám ảnh quá !

Em viết bài này mong ai mà muốn mang thai và sinh con thì nên tránh năm 25-26 tuổi mà nếu đã lỡ mang rồi thì nên đi giải hạn hoặc bán cháu vào chùa ạ ( các mẹ nếu không biết thì đi hỏi các thầy hoặc lên chùa hỏi để bán con vào chùa ) rồi qua năm cháu 20 tuổi thì chuộc lại....bán con vào chùa ở đây là các mẹ cho các cháu sống trong chùa tụng kinh , niệm phật để tránh kiếp nạn...cháu thì các mẹ vẫn chăm sóc bình thường chỉ có là cho cháu ở trong chùa thôi !

Chuyện nhân gian vui buồn điều có

Kiếp nhân sinh như gió thoảng qua

Sinh ra trong một kiếp người

Sớm ở tối về là lẽ thường thôi.....