Điều quan trọng nhất là mẹ bầu hãy làm cho mình trở nên mạnh mẽ hơn và không thể dễ dàng bị cảm xúc chi phối. Mặc dù đôi khi hoàn cảnh xung quanh có thể ảnh hưởng đến cảm xúc của chúng ta, nhưng chúng ta có thể tìm thêm nhiều cách để giúp cho trái tim mạnh mẽ hơn. Gợi ý cho mẹ một số phương pháp giúp mẹ bầu có thêm niềm vui trong giai đoạn mang thai.

Young pregnant woman skecth simple line vector illustration Premium Vector

1. Phát triển sở thích cá nhân và chuyển hướng sự chú ý: Đừng để thời gian và sự chú ý tập trung vào nỗi buồn và tình cảm. Thay vào đó, hãy dùng sự quan tâm để mở ra cánh cửa hạnh phúc cho chính bạn. Ví dụ, nghe nhạc, xem phim, học nghệ thuật thủ công, v.v. Làm những điều mình yêu thích và yêu bản thân mình nhiều hơn.

2. Duy trì thái độ lạc quan. Bạn hãy phát huy bản lĩnh vững vàng, hãy sống cởi mở và không dễ dàng thay đổi cảm xúc của mình bởi mọi người và mọi việc xung quanh.

3. Nghĩ cho em bé nhiều hơn. Vì buồn và nước mắt sẽ không tốt cho em bé trong bụng mẹ. Vậy thì tại sao tôi phải quan tâm đến những điều không vui.

4. Tìm một kênh thích hợp để cân bằng cảm xúc. Ví dụ như viết nhật ký, tìm những người bạn thân để thư giãn và trò chuyện sẽ giúp tinh thần mẹ thoải mái hơn.