Nói đến dứa thì không biết các mẹ thế nào chứ mình thích ăn dứa lắm. Vị ngọt ngọt chua chua của dứa rất ngon luôn. Mẹ có thể nấu cá cho dứa vào vừa thơm và chua ngon đấy. Nhưng không phải lúc nào mẹ cũng ăn được nhé. Mẹ bầu ăn gì dễ bị sảy thai, câu hỏi này được nhiều mẹ quan tâm đấy ạ.

hình ảnh
Với nhiều mẹ sức khỏe yếu cũng ảnh hưởng đến thai nhi. Chính vì vậy thời kỳ mang thai mẹ nên ăn nhiều các chất dinh dưỡng, hoa quả tăng sức đề kháng cho cơ thể nha. Ngoài việc ăn đủ chất ra thì mẹ cũng nên kiêng ở giai đoạn 3 tháng đầu nhé. Mình thấy nhiều mẹ ăn miếng thơm, dứa trong giai đoạn dưới 12 tuần, ăn nhiều dẫn đến sinh non. Ngoài ăn vậy kết hợp với nhiều thức ăn khác cũng dẫn đến dọa sảy. Sau 12 tuần mẹ ăn được bình thường nhé. Giai đoạn đầu rất nhạy cảm nếu mẹ có biểu hiện gì khác thường thì nên đi khám sớm nhé. Mẹ nên kiêng dứa, nước dừa, nếu mẹ bị thiếu nước ối ở giai đoạn này thì mẹ uống nhiều nước lọc, nước mía nếu mẹ không bị tiểu đường thai kỳ nha. Còn dứa và nước lá tía tô rất tốt mẹ nên ăn ở tuần 39 - 40 thì dễ sinh đấy nhé. Nhanh mở phân mẹ dễ dàng gặp con yêu nha. Với kinh nghiệm của mình đã từng trải muốn tâm sự để các chị em mình mang thai lần đầu có thể rút kinh nghiệm ra cho mình để nên tránh những thứ dễ sảy trong giai đoạn 12 tuần đầu nhé. Chúc các mẹ thành công, 2 mẹ con thai kỳ khỏe mạnh nha.