Biết tin mình có bầu chắc hẳn vợ chồng nào cũng sẽ rất vui vẻ và hạnh phúc, hạnh phúc vì mình sắp được làm bố, làm mẹ, hạnh phúc vì đứa con bao lâu mình mong ngóng giờ đây đã đến bên mình. Nhưng cũng bắt đầu là những ngày người mẹ phải trải qua nhiều cung bậc cảm xúc trong quá trình mang thai, bắt đầu là những ngày ốm nghén, những chuỗi ngày ngửi bất kỳ mùi vị gì cũng cảm thấy khó chịu, cũng cảm thấy muốn ói. Có những mẹ bầu không thể ăn nổi thứ gì vì nghén lúc nào cũng trong tình trạng nôn ọe, mệt mỏi và đói nữa…

Nhưng các mẹ bầu cố lên nhé ai có bầu ít nhiều sẽ trải qua những lúc như vậy các bạn a, đó là cơ thể mình đang bình thường giờ có thêm con nữa nội tiết sẽ thay đổi và thay đổi nhiều thứ nữa. Những ngày tháng như thế này các mẹ hãy cố gắng nhé, đi lại nhẹ nhàng cho người khoan khoái, uống nhiều nước lọc để giảm bớt những lúc nghén, và tìm xem những món gì mình thích mình sẽ cố gắng ăn nó.

hình ảnh

Nghĩ đến mình sắp được gặp con, sắp được làm mẹ các bạn sẽ thấy có nhiều động lực đấy ạ. Rồi dần dần những cơn nghén của bạn sẽ giãn cách xa hơn, và đỡ hơn rất nhiều, rồi bạn bắt đầu cảm thấy cơ thể dần dần khỏe lại, ngửi thấy mùi đỡ sợ hơn trước và bắt đầu bạn có thể ăn được một số món mà trước đây chỉ nhìn thấy thôi bạn đã chạy đi ói rồi. Sau khoảng 4 tháng bạn những biểu hiện nghén của bạn sẽ hết và lại trở lại bình thường