Các chị ơi, thai em được 36 tuần rồi cũng chuẩn bị khai hoa rồi mà em còn chưa biết phải mang theo những cái gì cho chu toàn nữa… Huhu… chị nào chỉ giúp cho em với các chị.

Thiệt tình thì bắt đầu tháng thứ 6 thứ 7 của thai là em đã chuẩn bị rồi, mẹ em mà điện thoại lên dặn mua cái gì, chuẩn bị cái gì là em mua liền cái đó. Đặc biệt là mấy giỏ đồ sơ sinh á.

Hiện tại thì em đã xếp cho bé nhà em được: 5 áo sơ sinh, 3 quần dài, 20 miếng lót, vớ tay và chân 5 đôi, khăn quấn cho bé 3 cái, dầu cho bé, miếng gạt và bình sữa nhỏ nữa. Như vậy là đã đủ chưa hay có còn thiếu thứ gì nữa hay không các chị? Tại em thấy người ta đi sinh mang đồ theo đùm đề lắm, mà của em thì nó gọn hơ trong giỏ à. Chỉ sợ đến khi sinh chỉ có chồng ở đó thiếu anh ấy không biết phải làm sao. Vì cái tật chồng em là vậy, hễ hồi hợp là luýnh quýnh như gà mắc đẻ vậy á. Hihi…

Ý là đã xếp vào giỏ rồi nhưng lâu lâu em vẫn cứ moi ra xem lại coi chắc chắn đủ chưa. Mà cứ thấp thỏm không biết có cần thêm thứ chi chi gì không nữa. Haizzz… Mệt ghê vậy á, mang thai mấy tháng nay em không lo bằng cái vụ chuẩn bị đi sinh luôn đấy các chị. Rồi còn bảo ngoài vật dụng cho mẹ, cho bé sơ sinh còn có cả giấy tờ gì nữa để làm thủ tục nhập viện rồi còn xin giấy chứng sinh sau sinh nữa. Nhưng đã sinh lần nào đâu mà biết. Hic, gì mà tùm lum tá lả hết, bữa thì mẹ chồng dặn cái này, bữa thì mẹ ruột dặn cái kia thiệt loạn não. Phải chi bà lên sớm thì em đâu phải lo như này. À mà còn cái này nữa ạ? Mẹ em kêu nên vắt sữa non lần đầu bỏ đi rồi mới cho con bú nữa, chuyện này không biết là có nên hay không các mẹ ha?

Vì cái này em chưa nghe qua nhiều nên không biết có ảnh hưởng gì đến sữa hay không. Ngộ nhỡ có gì thì nguy hiểm cho con mình nữa nên không dám làm liều, có chị em nào biết thì chỉ cho em với nhen. Với nhớ xem lại giúp em cái giỏ đồ em chuẩn bị nhen các chị. Em cảm ơn nhiều lắm lắm luôn ạ!