Chào các mẹ, em mang thai lần đầu nên có nhiều chuyện mù tịt luôn! Cũng may em ít ốm nghén, ăn uống dù không ngon miệng lắm nhưng cũng được, không buồn nôn khó chịu. Em mang thai được 3 tháng rồi, cũng định uống thêm sữa bầu để bổ sung nhiều dưỡng chất, cho khỏe cả mẹ lẫn con, mà giờ em phân vân quá, không biết chọn loại nào giữa các dòng sữa bầu ngoại và nội, hỏi ý kiến các chị đồng nghiệp thì mỗi người một ý khác nhau, làm em hoang mang không biết sao!

Em chỉ muốn dành những điều tốt nhất cho con nên cũng muốn mua sữa bầu ngoại về uống, giá cả thì đắt thật nhưng miễn sao chất lượng. Thế nhưng em thấy chị hàng xóm gần nhà, gia đìnhcũng có điều kiện nên từ khi mang bầu chỉ toàn uống sữa ngoại nhập thôi,vậy mà chị kể vẫn bị nghén và cả mẹ lẫn con cũng chẳng tăng cân mấy Có chị đồng nghiệp nghe em than không biết chọn sữa gì thì bảo em cứ mua Dielac Mama Gold về uống. Trước chị ấy cũng uống sữa này mẹ con đều khỏe cả, cần gì phải sữa nhập mới được. Chị ấy bảo sữa này vừa nhiều dưỡng chất giúp mẹ ngăn ngừa thiếu máu, ngừa loãng xương. Mấy chất tốt cho thai nhi như DHA với Axit Folic đều có đủ cả. Dielac Mama Gold của Vinamilk dù là sữa nội nhưng chất lượng ngang ngửa không thua gì các loại sữa ngoại đắt tiền. Nhà mình có mẹ nào biết hay đã dùng qua sữa Dielac Mama Gold thì tư vấn giúp em với ạ. Em cảm ơn cả nhà!