Chào các mẹ, từ nhỏ đến lớn em thuộc tạng người gầy, có ăn bao nhiêu cũng không mập nổi. Vì vậy, khi vừa biết cấn thai, em đã tích cực ăn uống nhưng 3 tháng rồi mà em nghén nặng quá, cơ thể mệt mỏi, ăn uống chẳng được bao nhiêu :(. Thai 3 tháng rồi mà em chẳng tăng cân mấy em nghe nói mẹ nhẹ cân hoặc gầy yếu sẽ ảnh hưởng không tốt đến em bé, con sinh ra còi cọc,thể trạng yếu lại thêm hệ miễn dịch kém dễ mắc bệnh… Em lo quá!

Cứ nghĩ tới việc tại mẹ gầy mà con sinh ra sẽ ốm còi, kém phát triển là em thấy có lỗi với con và buồn suốt các mẹ ạ. Em cũng tìm hiểu qua về các loại sữa bầu tốt cho mẹ và bé, giá cả phải chăng nhưng sữa thì nhiều loại quá, em phân vân không biết chọn loại nào.

Một bữa lang thang trên mạng, em thấy quảng cáo sữa Dielac Mama Gold, sữa này được quảng cáo là tăng cường sức khỏe cho mẹ và hỗ trợ phát triển cho con. Em thấy có bổ sung Sắt, Canxi, chất xơ hòa tan thế hệ mới Sc-FOS, I-ốt giúp tăng cường sức khỏe cho mẹ, lại còn bổ sung DHA, Axit Folic, Canxi hỗ trợ sự phát triển của não bộ và hệ xương của thai nhi nữa, không biết như thế nào ạ? Có mẹ nào từng dùng sữa này chưa, nhờ mẹ chia sẻ kinh nghiệm giúp em với.Cảm ơn các mẹ nhiều ạ!