Vậy là sao bao năm order bố mẹ miệt mài thì Bo nhà em cũng có cô em gái để suốt ngày cưng nựng rồi đây ạ! Chuyện là em vừa sinh bé thứ 2 được 3 tháng hơn, và khoảng cách giữa hai bé là chênh nhau gần 10 tuổi 😍 Không giấu gì các mẹ, vì muốn dành nhiều thời gian nhất có thể cho mỗi đứa con, cũng như cho kinh tế gia đình dư dả nên vợ chồng em có kế hoạch sinh bé thứ 2 khá muộn ạ!

Mà cũng nhờ đó em mới nhận ra việc sinh con cách nhau 10 tuổi cũng có khá khá điều tuyệt vời. Không những bản thân em ít căng thẳng và mệt mỏi như khi phải chăm sóc hai con nhỏ sát tuổi nhau, mà còn có thêm một “trợ thủ đắc lực” giúp bố mẹ để mắt tới em bé nữa. Yêu lắm các mẹ ơi, vì anh Bo đã lớn nên Bo rất biết cách thể hiện tình cảm cũng như chăm sóc em. Bo bế em khéo không thua gì bố mẹ, biết cách thay tã, mặc quần áo rồi còn biết cách ru em ngủ nữa… Thậm chí, biết mẹ có thói quen dùng thêm viên vitamin tổng hợp Elevit nên mỗi ngày em luôn là “chiếc đồng hồ tí hon” nhắc nhở mẹ uống cho đúng giờ 😂

Chia sẻ về Elevit cho các mẹ chưa biết đây ạ. Đây là viên vitamin tổng hợp, giúp bổ sung acid folic, sắt và các vitamin, khoáng chất cần thiết cho phụ nữ chuẩn bị mang thai, đang mang thai và cho con bú. Bên cạnh bữa ăn hàng ngày, các mẹ nên dùng thêm 1 viên Elevit để hỗ trợ giảm nguy cơ thiếu hụt vitamin và khoáng chất hỗ trợ thai kỳ khỏe mạnh, nâng cao sức đề kháng, mang lại cho con một khởi đầu tốt nhất ❤️

Với em, tùy vào từng gia đình sẽ có cách lựa chọn khoảng cách giữa hai lần sinh khác nhau. Cho dù khoảng cách ấy là bao lâu đi nữa, các mẹ hãy chắc chắn rằng, mình đã sẵn sàng về tinh thần cũng như thể chất để trao cho các con yêu thương đủ đầy và dinh dưỡng trọn vẹn nhé!