Không biết có nhiều mẹ giống em không, chứ sao em thấy chuyên ăn uống lúc mang bầu đau hết cả đầu. Cũng là do trước giờ quen ăn uống giản dị à nếu không muốn nói là qua loa, nhưng từ hồi cấn bầu, anh xã không có cho ăn ngoài tùy tiện nữa. Em thì cũng ngại nấu vì mất thời gian, nhưng ảnh thì nằng nặc đòi nấu cho em. Ban đầu thì cũng vui lắm các mẹ ạ, gì chứ thấy đàn ông mà chịu vào bếp vì mình thì thấy sướng trong lòng chứ. Khổ nỗi ảnh chỉ biết có vài món nấu đi nấu lại, huhu ăn hoài chịu không nổi.

Chắc thời gian thấy em ăn không hứng khởi nữa nên ảnh biết em ngán mấy món đó rồi. Nên mày mò tìm hiểu nấu mấy món mới. Đợt vừa rồi thấy ‘lên tay’ nấu được nhiều món mới mà còn chịu khó đổi món hết cả tuần không trùng nhau.

Em mới ngạc nhiên, ủa bộ anh mới đi học nấu ăn hả?

Ảnh cười, rồi khoe mới thấy báo chí đưa tin Bộ Y tế vừa phổ cập phần mềm dinh dưỡng bài bản cho mẹ bầu. Có hướng dẫn chi tiết các thực đơn đa dạng cho từng giai đoạn mà nhiều món nữa không sợ trùng. Nên ảnh tìm hiểu và nấu theo, thấy hướng dẫn những món dễ làm, nguyên liệu cũng dễ tìm nữa. Bây giờ thì em được tháng thứ 4 rồi, ăn ngon ngủ khỏe và tăng cân điều độ. Cũng nhờ anh xã chịu khó chăm, hihi

Khoe với các mẹ thực đơn 1 ngày anh xã nấu, hihi.

Công thức chi tiết các mẹ truy cập vào phần mềm xem nha, em lười gõ lại: https://dinhduongmevabe.com.vn/trang-chu

hình ảnh
Sợ vợ ăn không ngon nên anh xã cũng ráng trang trí nọ kia cho đẹp mắt ^^
hình ảnh
Anh đã có lòng thì em có dạ hihi. Bữa ăn ngon miệng và đủ no cho bà bầu!
hình ảnh
Mình sắp có 1 album các bữa ăn chồng nấu rồi.
Mọi khi chỉ đọc bài các mẹ chia sẻ để lấy kinh nghiệm thôi. Lần đầu đăng bài chia sẻ vì thấy phần mềm hay quá mà lại dùng miễn phí nữa chứ. Hi vọng các mẹ ăn uống đầy đủ dinh dưỡng để mẹ khỏe và con phát triển tốt nhé!