Không giấu gì các mẹ tính em vốn kỹ, việc nhà kỹ 1 thì đến khi mang thai với cả chăm con em kỹ đến 10. Do đó, cả 2 kỳ “bầu bí” lần nào em cũng tìm hiểu thật kỹ các thông tin, kiến thức khoa học về cách bổ sung dinh dưỡng để thai kỳ khỏe mạnh nhất có thể ấy ạ!

Mà các mẹ nhà mình lưu ý nha, không phải cứ ăn nhiều, tăng cân nhanh là con đủ chất đâu. Quan trọng nhất là các mẹ phải ăn sao cho cân bằng và đầy đủ, nhất là các loại vitamin và khoáng chất ấy. Như em vóc người vốn nhỏ nên không thể ăn quá nhiều so với khẩu phần ăn bình thường của mình được. Do đó, em ăn nhiều bữa trong ngày để vừa “giảm tải” cho hệ tiêu hóa, vừa đảm bảo đủ chất cho thai kỳ suôn sẻ. Chưa hết, bên cạnh rau củ quả và thịt cá, em còn dùng thêm Elevit. Đây là Viên vitamin tổng hợp dành cho phụ nữ chuẩn bị mang thai, đang mang thai và cho con bú. Mỗi ngày 1 viên thôi là mình đã có thể bổ sung acid folic, sắt và các vitamin, khoáng chất cần thiết, rồi còn hỗ trợ tăng cường sức khỏe, nâng cao sức đề kháng, giảm nguy cơ thiếu hụt vitamin và khoáng chất, hỗ trợ thai kỳ khỏe mạnh…

Xong khoản ăn uống thì em tập những bài thể dục cho bà bầu, anh xã thì lúc nào cũng nhắc vợ ăn uống hợp lý, an ủi và động viên để tinh thần của em vui vẻ, tích cực hơn. Nhìn chung, nhờ vào việc hiểu bản thân cần gì và được nhận rất nhiều tình yêu từ mọi người xung quanh mà trộm vía tỉ lần là em có thai kỳ trọn vẹn, không quá vất vả để lấy lại vóc dáng ban đầu đó các mẹ ơi!

Hi vọng với những chia sẻ trên các mẹ bầu nhà mình đã biết thêm 1 cách hay để thai kỳ đủ chất, vui khỏe nhé!