Các mom ạ. Thời gian ba tháng đầu là khoảng thời gian dài nhất trong 3 tâm cá nguyệt. Vì sao ư. Nó cũng vẫn là 3 tháng thôi. Nhưng trong ba tháng này bao nhiêu hỉ nộ ái ố. Trăm cây nghìn đắng. Mình vừa biêt có thai thì các cơn đau bắt đầu kéo đến. Thêm vào cơn ốm nghén. Rồi đau lưng, chống mặt. Nhưng nỗi lo lớn nhất là sợ động thai. Ba tháng này đúng là không dễ vượt qua. Chỉ mong mọi việc suông sẽ. Tháng thứ 4 trôi qua nhanh hơn là đến ba tháng cuối. Bụng đã lớn nhiều và cảm giác rất nặng nề kèm theo chuột rút. Nằm cũng không thoải mái đứng cũng không xong mà ngồi cũng khó chịu. Chỉ mong đẻ ra cho mau để tận hưởng bé yêu và cơ thế nhẹ nhàng hơn.

Vậy làm sao để thời gian mau qua đây các mom. Mình thì do sức khỏe yêu nên không đi làm được một phần có con nhỏ nữa. Lúc trước mình có 2 bé. Loay hoay là hết ngày. Không kịp ăn không kịp tắm. Một tuần qua rất nhanh. Nhưng rồi mình chỉ còn lại một bé và mình có thai lại. Thời gian sao dài quá. Lúc này cơ thể mình đang yếu nữa. Khi rảnh ra chẳng biêt làm gì. Chẳng có bạn, vìở mỹ các chị cũng đi làm rồi về gia đình. Ai cũng bận.

Mỗi Ngày Mình thức rất khuya. Vì Mình Không thể nhắm mắt. Phải coi điện thoại đến 2h sáng mắt mở không lên thì tự động ngủ. Sáng thì ngủ đến 10h. Cũng may con mình cũng dậy trễ hơn. Rồi mình cho con ăn. Xong thì nó chơi vòng vòng. Tới giờ ngủ trưa thì ngủ đến 6h dậy chuẩn bị ăn. Mình cũng vô nằm với con. Kể ra thì thấy cũng chẳng có gì. Nhưng thực sự mình thấy thời gian lâu qua mom à. Chắc do mình buồn. Mình biết giờ chẳng ai có thể giúp mình ngoài bản thân mình. Nỗi đau trong lòng mình chỉ có thời gian mới chữa lành. Mình cũng không báo cho người thân nghe việc mất con. Một phần vì sợ họ đau lòng nhưng cũng vì mình sợ phải trả lời nhiều câu hỏi. Cũng nhu xoáy vào nỗi đau của mình. Mình muốn để yên cho nó tự chìm xuống. Những câu nói giá như chẳng thể nào đêm con về nữa. Mình Chỉ cầu nguyện cho linh hồn con được đầu thai sớm. Được trở về bên mình.

Giờ Mình cũng đang mang trong mình một sinh linh mới. Mình rất sợ cảm giác được rồi lại mất. Ngoài việc cố tịnh dưỡng thì mình chẳng biết làm gì.

Các mom có cách nào để mình bận rộn hơn. Để thời gian này mau qua không.