Hạt sen và tâm sen rất tốt không chỉ cho người khỏe và còn tốt cho mẹ bầu đấy ạ. Nhưng cũng có mẹ không biết ăn ở giai đoạn tam cá nguyệt 1 nên đã ảnh hưởng nhiều đến thai nhi đấy ạ. Với bài viết này mình cũng là người từng trải nên muốn chia sẻ với chị em phụ nữ chúng mình kinh nghiệm ăn hạt sen và tâm sen nhé.

hình ảnh

Rất nhiều mẹ bị mất ngủ ở giai đoạn này nên đã uống tâm sen vì nghĩ là sẽ dễ ngủ. Nhưng 2 món này mát không tốt cho thời kỳ mang thai này nhé. Vì ở thời kỳ này ăn những thứ đó dễ gây ra sảy thai. Các mẹ có thể qua giai đoạn này sang giai đoạn tam cá nguyệt 2 thì mẹ có thể ăn bình thường rồi nhé. Nhưng không phải ăn được rồi mà mẹ cứ ăn liên tục nha. Tuần mẹ nên ăn 1 - 2 lần thôi nhé. Mẹ có thế nấu chè hạt sen, nấu cháo, nấu xôi ăn rất vào đấy ạ. Mỗi tuần mẹ có thời gian thay đổi mỗi món khác nhau rất dễ ăn. Thực ra nấu hạt sen cũng không quá cầu kỳ vì mẹ chỉ cần ngâm nước khoảng 3 - 4 giờ rồi mẹ chế biến nhé. Còn tâm sen mẹ không phải lo đắng đâu rất tốt đấy nha, mẹ không nên vứt bỏ đi nhé, thuốc đắng giã tật mà. Tâm sen giúp mẹ ngủ ngon hơn đấy ạ. Với mình không làm cầu kỳ nên hay nấu xôi hạt sen hoặc chè thì cầu kỳ hơn chút nhưng dễ ăn hơn. Chúc các mẹ thành công với món hạt sen và tâm sen theo sở thích của mình nha.