Noel này bạn đã có ai ở bên cạnh mình hay chưa? Chắc chắn sẽ có rất là nhiều người đang trong trạng thái yêu đời và độc thân và chưa có người nào ở bên cạnh đúng không? Nhưng bạn cũng đừng lo nhé, bởi vì cái gì duyên tới thì nó sẽ tới sớm mà thôi, chúng ta cứ ngồi đó đợi chờ tình yêu sẽ đến với chúng ta. Bởi vì cuộc đời của chúng ta còn dài lắm và Noel còn rất là nhiều lần nên chúng ta đừng có băn khoăn về cái vấn đề đó quá. Đừng có suốt ngày lên mạng cứ than là Noel này chẳng có bồ đi chơi cùng thật là buồn. Và cho dù bạn có lên mạng xã hội than vãn và những điều đó thì chắc chắn cũng không có ai để ý tới đâu, bởi vì khi mà người ta đã để ý tới bạn thì cái gì của bạn đã đến từ lâu rồi chứ không phải đợi đến khi bạn than vãn thì mới có. Nhưng mà theo cá nhân tôi thấy thì độc thân trong mấy cái ngày lễ này cũng rất là bình thường chả có gì là đến nổi mà chúng ta phải suy sập, phải buồn phiền lắm đâu. Bởi vì nếu mà chúng ta không có người yêu bên cạnh thì ít ra chúng ta còn có gia đình, chúng ta còn có bạn bè ở bên cạnh mà. Và không ai bỏ bạn cô đơn một mình đâu, dù không có bạn bè đi chăng nữa thì chúng ta vẫn còn có gia đình, ở nhà đón Noel với gia đình còn vui hơn nữa đấy. Tại sao chúng ta không tự tạo cho mình những cái niềm vui mới mẻ khác, thay vì suốt ngày cứ than ế, và muốn tìm người yêu đá các thứ, và bạn có biết là những cái suy nghĩ đó chỉ là nhất thời trong mấy cái ngày lễ này.

Giống như là bạn đang bắt kịp xu hướng vậy chứ không có cái gì gọi là tình yêu đích thực ở đây cả. Nhưng trong ngày lễ này không phải chỉ dành riêng cho những cặp đôi, mà chúng ta là những người độc thân thì cũng có quyền vui chơi những ngày lễ như vậy. Cho dù là có trải qua bao nhiêu mùa lễ đi chăng nữa, thì chúng ta hãy cứ là chính mình đi đừng có suy nghĩ theo hướng tiêu cực quá, bởi vì chúng ta còn có rất là nhiều người ở bên cạnh mình khiến cho mình vui vẻ vậy thôi.