Bé nhà mình sinh ra ngày âm đúng vào ngày mùng 1 tết, mà các cụ lại thường nói con trai mùng 1 rất là khó nuôi nên mình cũng thấy lo cho bé nhiều hơn. Hiện giờ bé rất kháu khỉnh, vẻ ngoài rất đẹp nên ai gặp bé cũng đều khen bé thôi, nhưng có vấn đề khiến cho mình không hiểu sao nữa.

Chả là cứ mỗi lần trời bắt đầu nhá nhem tối mà cho bé ra ngoài cổng chơi dù chỉ là 5 phút hay nhiều đi nữa là y như rằng tối đến tầm 11 giờ đêm, có khi là 1 giờ sáng là thời điểm bé đang ngủ tự nhiên khóc thét lên khiến cho cả nhà mất ngủ luôn mà thường thì mãi sau mới lại  dỗ được bé ngủ lại ý, thế nhưng hôm sau hỏi lại bé bé lại nói không nhớ gì hết trơn luôn mới khó hiểu. Mình có theo dõi bé nên mới nhận ra hôm nào tối đến bé không ra đến cổng thì là hôm đó bé được ngủ ngon tới sáng, còn hôm nào trót để bé đi ra ngoài cổng lúc nhá nhem tối rồi thì đến là vất vả với bé tối hôm đó.

hình ảnh

Mỗi lần như vậy mẹ chồng mình thường thắp hương khấn các cụ phù hộ che chở cho bé, còn mình thì đập tỏi xoa lên đầu và tay chân bé như vậy 1 lúc sau bé mới hết khóc và ngủ tiếp cho. Thương bé quá mà mình không biết phải làm sao nữa, mình có đi coi bói thì họ nói nên ra chùa xin dấu đeo bên người cho bé và gần nhà có vong hồn hợp với bé nên hay quấy quả bé. Mình cũng không mê tín cho lắm nhưng để giúp cho con thì mình làm theo hết đến giờ bé được hơn 3 tuổi rồi thì mình thấy hoạ hiếm bé mới bị vậy thôi chứ không bị thường xuyên như trước nên cũng đỡ vất vả hơn cho cả mẹ và bé rồi.