Đây cũng là vấn đề mà nhiều mẹ mang thai đang quan tâm và đặt ra câu hỏi thụt đầu ti có nên chạm vào để kéo ra không, liệu có ảnh hưởng đến bộ phận nào không. Nhiều mẹ bị tụt đầu ti mà không dám động vào ngực vì sợ kéo ra cho dài con mới bú được thì nó bị nhạy cảm là co thắt tử cung nhưng không phải như vậy đâu mẹ nhé. Cũng tùy cơ địa mỗi mẹ chứ không phải ai cũng bị vậy ah.

Mẹ thấy thụt thì cứ kéo dần ra không nên để đến gần lúc sinh mình mới làm vừa không kéo được nhiều mà con sẽ tiếp xúc đầu ti khó hơn. Mẹ nào như vậy thì mình vẫn có thể động vào để vệ sinh đầu ti hằng ngày vừa giúp mình sạch sẽ con ti sẽ đảm bảo nha. Khi sắp sinh đầu ti sẽ căng và to hơn lúc trước nên việc vệ sinh lúc tắm là cách tốt nhất để mẹ có thể kéo dài ra nhanh hơn rồi dùng khăn ấm lau vừa sạch sẽ vừa cạy những vảy đen ở đầu ti chống không bị tắc tia sữa.

hình ảnh

Việc vệ sinh sạch sẽ con ti mới an toàn được ah, mẹ kết hợp với massage đầu ti nữa nhé. Sinh con xong mẹ cho con ti nhiều cũng là cách kéo dài đầu ti đấy mẹ vừa kích sữa con ti luôn. Với bài viết này mình cũng muốn chia sẻ cho các mẹ chuẩn bị mang thai mà thấy đầu ti của mình bị thụt thì nên làm như vậy để con sinh ra đầu ti không bị ngắn quá con khó ti ah. Chúc các mẹ thành công, con dễ dàng ti nhé.