Sau sinh các mẹ sẽ cảm thấy mình xồ xề mà tự ti khi thân hình mình k được thon gọn,nhưng mới sinh xong cơ thể của các mẹ cần thời gian để hồi phục sau quá trình chuyển dạ và sinh con,nên các mẹ cần nghỉ ngơi hoàn toàn đến 6 tuần sau sinh,nếu các mẹ cho con bú thì lại càng phải cần chờ khi em bé của mình 2 tháng trở lên,nếu ăn kiêng quá sớm sau khi sinh sẽ làm chậm quá trình hồi phục và khiến bạn cảm thấy mệt mỏi,mà trong khi mới sinh xong các mẹ cần nạp nhiều năng lượng để chăm con và có đủ sữa cho con bú nữa,sau sinh các mẹ phải bồi bổ cơ thể rất nhiều dinh dưỡng để có sức khỏe chăm sóc em bé và đảm bảo đủ sữa cho con bú,chính vì vậy mà làm vóc dáng chị em mất cân đối và quyến rũ,nên các mẹ không nên sinh xong vội vàng giảm cân liền mà có thể giảm cân từ từ.

Những bữa ăn hàng ngày các mẹ cắt giảm lượng chất béo,đường xuống vì những chất này không cung cấp dinh dưỡng cho em bé,cho nên bạn nên giảm việc ăn đồ ngọt,món ăn nhanh và các loại nước có gas trong thực đơn hàng ngày để hạn chế lượng calo nạp vào cơ thể,ngoài ra các mẹ nên bổ sung uống nhiều nước,nước góp phần đốt cháy calo cực kỳ tốt đấy ạ. Các mẹ nên nghỉ ngơi hợp lý ít nhất 7 tiếng mỗi ngày,thường xuyên vận động thể dục,thể thao,sau sinh 6 tuần là các mẹ có thể luyện tập thể dục được rồi,các mẹ hãy nhớ đừng nên nóng vội quá mà ăn kiêng sẽ làm con bạn không có sữa bú,khi đó con sẽ bị thiếu chất dinh dưỡng nha,khi con 6 tháng trở lên con cứng cáp rồi thì các mẹ tập trung giảm cân cũng được,tuy rằng hình dáng các mẹ hơi sồ sề nhưng con của mình luôn khỏe mạnh thì việc giảm cân muộn một chút cũng không đáng lo ngại phải không ạ.