Sinh con ra và chứng kiến sự phát triển của con hàng ngày luôn là hạnh phúc của các bà mẹ. Dù đã là người mẹ hai con và các con đã là sinh viên của các trường đại học nhưng cảm xúc về ngày đầu tiên con vào lớp một đối với mình lại không bao giờ quên.Tối hôm trước ngày đi học đầu tiên của con, hai mẹ con háo hức chuẩn bị từng đồ dùng học tập, xếp gọn gàng vào cặp.

Chắc con cũng hồi hộp lắm nên đêm đó mình thấy con trằn trọc mãi mới ngủ.Dù thức khuya hơn mọi hôm nhưng hôm sau con dậy từ rất sớm,tự vệ sinh cá nhân và ăn uống, con còn nắn nót chỉnh lại bộ quần áo đồng phục mới của nhà trường . Trên khuôn mặt con luôn là nụ cười với đôi mắt tràn đầy năng lượng.Đối với con ngôi trường mới chưa bao điều thú vị và mới mẻ mà con đang muốn khám phá nó.Mẹ con mình cùng nhau đến trường và gặp cô giáo chủ nhiệm, cô niềm nở đón con vào lớp.

hình ảnh

Đến khi con đã ngồi vào chỗ ngồi ổn định mình mới chào cô và tạm biệt con để về.Mình biết đằng sau mình có một ánh mắt dõi theo đến khi khuất tầm nhìn. Mình biết con sẽ rất bỡ ngỡ nhưng sẽ nhanh thôi con sẽ thích nghi cùng các bạn .Trên đường đi học về chiều hôm đó con kể mình nghe biết bao nhiêu chuyện, về cô giáo về lớp học về những dự định tương lai của con. Bây giờ khi con đã khôn lớn nhưng vẫn giữ thói quen kể cho mẹ nghe các câu chuyện về cuộc sống của con.Hơn bao giờ hết mẹ mong con luôn vui vẻ và thực hiện được hết những dự định và ước mơ của con.