Nuôi con bằng sữa mẹ cũng rất tốt nhưng bản thân mình thì thấy mỗi lần cho con bú, năng lượng của mẹ truyền sang con nên thường cảm thấy thường nhanh đói. Bé bú cả đêm, khiến khi mẹ thức dậy, cảm thấy mình mềm nhũn như một cọng bún. Mà những khi bị con nghiến, cắn, khi nứt cổ gà… rất đau đớn mà những người không có cho con bú không hiểu được, đau phát khóc, đau phát sốt, đau phát điên… là có thật. Khi bé bú mẹ hoàn toàn, thì sẽ có xu hướng gắn chặt vào mẹ.

Đi tắm? Đi vệ sinh? Đi ăn? Lúc nào cũng phải đánh đeo lấy con hết á! Con sẽ nhạy như 1 chiếc ra đa, mẹ rời khỏi tầm mắt của con là nó sẽ hét như còi cứu hoả. Thế rồi con mà còi cọc thì lại cho rằng sữa mẹ không có chất, sữa mẹ nóng, sữa mẹ loãng, sữa mẹ tanh, sữa mẹ trong veo, càng bú càng còi… xì chét chồng xì chét. Bản thân mình là mẹ 2 con với 2 phương pháp nuôi con khác nhau thì mình thấy nuôi con bằng sữa công thức có nhiều lợi ích hơn.

hình ảnh

Thứ nhất chắc chắn sẽ khắc phục được những nhược điểm bên trên mình vừa nói. Thứ hai , sữa công thức sẽ bổ sung một cách đầy đủ và cân đối chất cho cơ thể theo từng giai đoạn của con giúp cho con phát triển tốt hơn, hoàn thiện hơn. Thứ ba, khi mẹ đi làm hoặc có việc xa nhà thì mẹ không còn phải băn khoăn về việc cho con bú nữa. Các mẹ có đồng ý với ý kiến của mình không ạ? Xin các mẹ cho ý kiến tiếp nhé.