Khi có bầu và sinh em bé cơ thể mẹ sẽ tăng cân mất kiểm soát nội tiết tố trong cơ thể cũng thay đổi nhiều dẫn đến tình trạng thừa cân, không giảm được cân sau sinh, da nhiều vết thâm , nám , sạm, khô, gây mất thẩm mỹ. 

Mẹ không tự tin về vẻ bề ngoài của mình, mình cũng là một bà mẹ mới sinh được 5 tháng xin chia sẻ bí quyết làm đẹo tại nhà cùng các mẹ nhé, đắp mặt nạ chăm sóc da mặt sau sinh nó vừa đơn giản nguyên liệu dễ làm là nó giúp tái tạo phục hồi da nhanh , đắp mặt nạ với cám gạo, trị dạn da bụng bằng dầu dừa và nha đam.

Đắp mặt nạ nha đam qua đêm-Cách đắp mặt nạ nha đam hiệu quả an toàn

Ngoài việc mặt nạ ra mẹ còn phải tuân thủ mguyên tắc ăn uống sinh hoạt dành riêng cho mẹ sau sinh để lấy lại vóc dáng nhanh nhất, có làn da mịn màng và không ảnh hưởng tới tuyến sữa , không nhịn ăn , ăn kiêng các thực phẩm để giảm cân nhanh chóng.

Không cai sữa quá sớm,không cho con bú hoàn toàn bằng sữa ngoài không sử dụng thuốc giảm cân, my phẩm không rõ nguồn gốc, tránh ngồi 1 chỗ, không thức đêm, không uống các loại nước có ga, hi vọng với những chia sẻ trên sẽ giúp các mẹ bầu của chúng ta tìm lại được vẻ đẹp của chính mình nhé.