Chào đón bé yêu trong vòng tay của ba mẹ là điều hạnh phúc nhất của người làm cha làm mẹ, được chăm sóc con yêu qua những tháng ngày chăm con lớn khôn giờ đây nhìn lại mình mới thấy mình đã quá vô tâm với bản thân mình. 

hình ảnh

Có rất nhiều mẹ tâm sự rằng sau sinh chồng mình rất là chán nản thậm chí có những hôm đi sớm vè khuya và hay cằn nhằn về vấn đề mình xinh đẹp hay không?  Các mẹ  sinh con xong lo cho gia đình thì chúng ta cũng phải nghĩ cho bản thân một chút nhé, bởi đàn ông ai cũng thích cái đẹp cả, không riêng mình mình đâu, có mẹ từng nói rằng sinh xong mình không dám nhìn vào gương bởi rất là xấu đã béo lại nhiều mỡ bụng nữa.  

Thật ra sau sinh chúng ta sẽ làm đẹp được mà, chúng ta có thể giảm ăn một cách khoa học mà không ảnh hưởng tới sức khỏe. Chúng ta cố gắng tập thể dục kiên trì để lấy lại vòng eo như trước đây chúng ta đã đánh đổi thanh xuân vì chồng vì con rồi giờ đây chúng ta phải sống phải chăm sóc cho bản thân mình một chút nhé, phụ nữ là phải thật xinh đẹp , xinh đẹp để bằng bạn be, xinh đẹp để thành công trong công việc và trong các mối quan hệ xã hôik khác.