Giấc ngủ của bé nhỏ rất là quan trọng đó ạ, nó giúp cho bé phát triển được tốt hơn, khỏe hơn và bé lớn lên tốt mỗi ngày đều nhờ vào những giấc ngủ sâu như vậy đó các mẹ ạ. Với 1 số bé ngủ hay bị giật mình không được sâu giấc sẽ phần nào ảnh hưởng trực tiếp đến sự phát triển của bé đó ạ, vậy nên mẹ cần chăm sóc cho giấc ngủ của bé được tốt nhé.

Môi trường bé ngủ xung quanh cần được yên tĩnh, nếu như không thể yên tĩnh cho bé ngủ được thì mẹ hãy mở nhạc ru bé ngủ để giảm tiếng động môi trường xung quanh bé cho bé không bị giật mình nhé, hơn nữa việc cho bé nghe nhạc sẽ kích thích não bộ của bé phát triển tốt cho bé lắm đó, nhưng mẹ nên cho bé nghe nhạc phù hợp với độ tuổi của bé và nhẹ nhàng thôi mẹ nhé.

hình ảnh

Dường bé nằm mẹ nên quấn ổ cho bé là tốt nhất vì bé còn cần thời gian làm quen với môi trường bên ngoài, mẹ quấn ổ cho bé bé ngủ sẽ có cảm giác yên tâm như còn trong bụng mẹ bé sẽ ngủ được giấc sâu hơn đó. Khi bé ngủ cần được mẹ chèn che chắn xung quanh người bé để bé có trở mình cũng cảm giác ấm êm như có mẹ nằm bên bé sẽ không bị giật mình thức giấc mẹ nhé. Sau những gì mình chia sẻ cũng mong giúp các mẹ phần nào kiến thức về cách chăm sóc giấc ngủ cho bé được tốt hơn.