Như chúng ta cũng thấy răng miệng của con được sạch sẽ từ nhỏ cũng góp phần bảo vệ men răng tốt cho sau này để con có hàm răng chắc khỏe, trắng đều đẹp. Nhưng nhiều mẹ vẫn bỏ qua chuyện vệ sinh này như tưa lưỡi, lợi để không bị cặn sữa tránh sâu răng. Các mẹ đã làm đúng việc tưa lưỡi cho con chưa vừa phải đảm bảo sạch sẽ vừa đúng chưa ạ. Với những kinh nghiệm mình đã từng trải và những hiểu biết ít nhiều về vấn đề này mình mạnh dạn đưa ra chia sẻ để các mẹ tham khảo nha.

Bé nào không được vệ sinh tưa lưỡi thành ra lưỡi con có 1 lớp trắng dày lâu ngày thành nấm đấy mẹ nhé nên các mẹ chú ý vệ sinh cho con từ khi mới sinh ra nhé. Mỗi lần con ti xong mẹ vệ sinh là tốt nhất. Trước khi mẹ làm việc này mẹ phải rửa tay sạch sẽ bằng xà bông diệt khuẩn sau đó dùng tay út quấn miếng gạt nhỏ, thấm nước muối sinh lý lau nhẹ khoang miệng trẻ từ trong ra ngoài.

hình ảnh

Mỗi ngày làm cho trẻ từ 2 - 3 lần vào buổi sáng, buổi trưa và trước khi đi ngủ. Việc vệ sinh này vừa giúp con sạch sẽ vừa hình thành thói quen luôn cho con từ nhỏ. Nhiều mẹ không vệ sinh từ đầu đến lúc con ti nhiều sữa và nhất là sữa công thức sẽ để lại rất nhiều cặn sẽ rất khó con không chịu hợp tác ah. Với bài viết này mình cũng mong muốn các mẹ luôn giữ vệ sinh sạch sẽ cho con nhé. Chúc các con luôn khỏe mạnh, ngoan ngoãn nha con.