Khi biết mình mang thai, mẹ bầu nào cũng rất vui mừng và chờ đón ngày con yêu chào đời, những lần siêu âm là những mốc thời gian rất quan trọng, vừa biết được tình trạng của con, vừa được nhìn ngắm con. Chắc chắn các mẹ sẽ hình dung rất nhiều về con của mình và tự hỏi không biết con sẽ như thế nào? Da có trắng không? Có xinh xắn không? Có bụ bẫm không? Và thật là đáng yêu nếu như các mẹ sinh con ra mà con sạch sẽ trắng trẻo và đáng yêu đúng không nào?

Mình xin mách các mẹ 1 bí quyết mà mình áp dụng thành công cho 2 đứa nhà mình. Cả 2 đứa đều nhẵn nhụi, sạch sẽ, trắng trẻo và rất bụ bẫm mặc dù mình và chồng cũng không trắng lắm. Có một chị mang thai đôi được mình mách cho cách này 2 đứa nhà chị ấy rất to và đẹp. Đó là khi bắt đầu mang bầu các mẹ tích cực ăn trứng gà luộc vào buổi sáng nhé.

hình ảnh

Cứ 1 ngày ăn 1 quả, nếu ăn nhiều cảm thấy khó ăn thì các mẹ có thể ăn kèm với thứ gì đó cho dễ nuốt. Mang thai đến tháng thứ 5 các mẹ uống nhiều nước dừa và ăn cái rượu nhé. 1 tuần nên uống 2 đến 4 quả dừa và ăn 1 bữa cái rượu. Đảm bảo khi sinh con ra rất trắng trẻo, không nhiều nhớt, nhiều gây lại rất bụ bẫm các mẹ ạ. Chúc các mẹ áp dụng thành công và có một thai kỳ khỏe mạnh, sinh con trắng trẻo bụ bẫm đáng yêu như mong đợi nhé.