Các mẹ ơi, Bull nhà mình 15 tháng tuổi rồi nhưng trong lúc ngủ bé rất hay bị giật mình và la khóc trong đêm rất dữ. Mẹ phải dỗ mãi, đi lên xuống tầng chỉ trỏ con hết cái này đến cái khác và bé cũng chịu nín rồi mẹ lại dỗ mãi con mới ngủ trên tay mẹ nhưng khi mẹ đặt xuống giường con lại giãy giụa và khóc la lớn tiếng lắm. Không biết có mẹ nào gặp tình huống như vậy chưa? Cho mình tí kinh nghiệm với. Mình rất lo lắng các mẹ ạ. Mình đã hết sức chú ý không cho con xem phim người lớn để tránh con xem những cảnh kinh dị trên phim - một việc rất dễ gây cho trẻ hay giật mình.

À, các mẹ ơi, hôm trước mình có nhờ mẹ San Thái xem giúp ngày giờ sinh cho bé và được mẹ ấy cho rằng bé nhà mình sinh phạm giờ Kim Sà nên bảo mình phải làm lễ hóa giải nhưng mình thấy thủ tục rườm rà lại mọi người trong nhà mình cũng không tin và ủng hộ nên mình không làm nữa. Có người nói bé sinh phạm giờ thì hay bị giật mình và khóc đêm không biết có mẹ nào biết gì về việc này không? mình mù tịt cái khoản này ý. Mọi người chia sẻ với mình nhé.