Ở đây có ai như tui hong. Mê mặc đầm 2 dây, mặc váy xúng xính đi biển các kiểu nhưng chưa dám làm do tự ti vì chiếc lưng mụn nên đành ngậm ngùi chấp nhận. Vì lẽ đó nên tui phải mày mò thử hết sản phẩm này tới sản phẩm khác đủ các dạng trị mụn thì nhận thấy có 3 dạng mà tui nghĩ là hiệu quả nhất cho việc trị mụn

1. Xà phòng trị mụn 
  • Trước tui thích dùng sữa tắm thay vì xà phòng vì mùi thơm cực nhưng dần về sau tui lại nhận thấy xà phòng dùng lại đỡ bị mụn lưng hơn
  • Thứ nhất đa phần các loại xà phòng trị mụn hiện nay đều có các thành phần thiên nhiên nên dùng lên da sẽ nhẹ dịu và tránh kích ứng cho da
  • Tiếp theo đó, các loại xà phòng trị mụn thường sẽ không làm sạch bong kin kít dẫn đến da bị căng khô mà thay vào đó vừa làm sạch nhẹ nhàng lại vừa cấp ẩm cho da nên dùng rất thích
  • Một điểm nữa rất hay của các em xà phòng trị mụn thường sẽ bổ sung các thành phần tẩy tế bào chết. Có loại thì thêm cơm dừa dùng sần sần trên da tẩy tế bào chết vật lý như xà phòng BareSoul làm giảm mụn, mờ thâm Herbal Scrubs & Soap. Hay có loại lại thêm vào các thành phần tẩy da chết hóa học BHA như em xà phòng Derladie làm sạch và giảm mụn cơ thể Body Cleansing Bar For Blemish Skin  
  • Cá nhân tui thì thích dùng mấy em có tẩy da chết hóa học vì đôi khi lưng có những nốt mụn to, nếu dùng tẩy vật lý sẽ dễ gây chảy máu các nốt mụn. Dùng xà phòng vừa được làm sạch, vừa được tẩy da chết nhờ đó làn da đỡ bị mụn cũng như đỡ thâm rất nhiều

hình ảnh

1. Xịt mụn Body 
  • Làm sạch thì có xà phòng rồi nhưng tui thấy để trị mụn body hiệu quả thì mấy em xịt mụn là không thể thiếu luôn ấy. Tui chọn mấy chai xịt vì dùng cực kì tiện, nhất là khi có 1 mình chỉ cần xịt lên rồi để ráo thôi chứ không cần lấy tay bôi cho thấm đều
  • Trước tui có dùng thử vài loại xịt mụn lưng như của nhà Caryophy thấy cũng nổi đình nổi đám thì thấy đa phần là các chiết xuất thiên nhiên nên hiệu quả trị mụn không quá cao, được cái dùng ẩm da khá là thích. 
  • Sau này thử nhiều em xịt rồi thì tui thấy em  Xịt trị mụn, mờ thâm, giảm viêm nang lông toàn thân Derladie Herbal Extract Body Solution Mist  dùng có vẻ ổn áp hơn hẳn. Ngoài mấy thành phần thiên nhiên như em ở trên còn có AHA, BHA tẩy tế bào chết lại có có cả Glutathione, Niacinamide với Alpha Arbutin dùng trị thâm sáng da bao đỉnh luôn
  • Xịt lên lưng thì thấy mát da, mặc dù có 10% AHA và 2% BHA nhưng dùng trên da không hề gây cảm giác kích ứng nha. Nồng độ tuy khá cao nhưng work trên da rất tốt, em này ngoài ra còn có mấy chiết xuất thiên nhiên nên cấp ẩm cũng rất tốt không lo bị bong tróc làn da. Tui thấy trị mụn thì cứ phải dùng mấy thành phần treatment thì mới mau thấy hiệu quả được

hình ảnh

1. Body lotion chứa hoạt chất trị mụn 
  • Em dạng này thì chắc nhiều bà xài rùi ha. Dùng kiểu body lotion bôi lên vùng lưng thì hơi bất tiện nhưng các vùng còn lại dùng thì thấy rất là ok luôn
  • Như em kem dưỡng thể Paula’s Choice 10% AHA làm sáng da Resist Skin Revealing Body Lotion có AHA giúp tẩy tế bào chết cực kì hiệu quả luôn. Em này mình thấy ngoài làm sạch các lỗ chân lông để hỗ trợ trị mụn còn giúp loại bỏ các lớp da sần sùi bên ngoài và làm mờ các vết thâm sạm sau mụn
  • Hay một em khác giúp loại bỏ tế bào chết toàn thân Weightless body treatment 2% BHA của nhà Paula’s Choice hỗ trợ trị mụn cực kì hiệu quả. Em này kiểu vừa treatment vừa phục hồi nên giúp da không bị căng rát hay bong tróc. Thay vào đó làn da vừa được thông thoáng cũng như loại bỏ tế bào chết. Đồng thời vẫn được cấp ẩm và làm dịu da. 
  • Mấy em body lotion này thì dạng kem nên sẽ thấm lâu hơn, tùy từng loại mà sẽ có thời gian thấm khác nhau nhưng tui thấy chỉ cần không bị vón cục và không bị bết dính là được rồi
  • Điểm duy nhất mà tui không thích lắm của mấy em dưỡng là dùng thì tui bị lông mọc dài và dày hơn nên hơi sợ. Còn lại thì cũng không có gì để chê

hình ảnh

Tóm cái váy lại theo tui muốn trị mụn body hiệu quả thì các bà nên dùng kết hợp ít nhất ⅔ dạng tui vừa nêu. Và đặc biệt nên dùng những sản phẩm có thành phần trị mụn mới thấy được hiệu quả nha. Thêm vào đó mặc đồ thông thoáng ăn uống điều độ nữa thì ngày diện mấy em váy 2 dây, bikini đi biển cũng tới sớm thuii